ขอคำปรึกษาด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Vistion.!, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vistion.!

Vistion.! New Member Member

10
    0
    0
    ตอนนี้สวิทช์กุญแจคอพวงมาลัยของผมมีปัญหาคือ มันไม่สามารถบิดได้จากตำแหน่งที่ล็อกคอ เวลาบิดจะรู้สึกเหมือนมีอะไรขวางไว้แต่ถ้าบิดจนปลดล็อกคอได้ตำแหน่งอื่นๆไปจนถึงสตาร์ท ได้ไม่มีปัญหาแต่ห้ามดึงกุญเเจออก ไม่งั้นก็จะบิดไม่ได้อีก(มีอาการนี้มา2-3วัน ซึ่งตอนนี้บิดกุญแจไม่ได้แล้ว ) อยากถามว่ามันเป็นอะไรหรือระบบล็อกข้างในอาจพัง แล้วชุดกุญแจคอนี้สามารถซ่อมได้มั้ย หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว แล้วชื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าจะเเก้ขัดไปก่อนเพื่อให้สตาร์ทไปทำรถได้ช่างกุญแจทั่วไปช่วยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ... :cry::cry::cry:

2. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    ตัวที่ใช้อยู่เป็นตัว master หรือเปล่าคับ ปกติซื้อรถมาจะมีมาให้ 2-3 ดอก ของผมที่เป็นคือดอกที่ใช้ปัจจุบันเขี้ยวมันสึกอ่ะคับ อาการเหมือนกันเลย เลยต้องไปงัดเอาดอกใหม่ที่เก็บไว้มาใช้อ่ะคับ แต่ถ้าเป็น master แล้วเหลือดอกเดียวอยู่แล้ว คงต้องปรึกษาร้านแล้วล่ะคับ :D

3. alocksmith

alocksmith New Member Member

31
    1
    0
    ดอกกุญแจสึกครับ แม่กุญแจที่คอก็สึกด้วย ถ้าจะไขตอนนี้ต้องบิดดอกกุญแจพร้อมขยับดอกขึ้นลงให้ตัวแผ่นรหัสอยู่ภายในหาจังหวะที่ไขผ่านได้ อยู่แถวไหนล่ะครับผมอยู่แถวนวมินทร์ เผื่อช่วยเหลือกันได้ ^ ^

4. Vistion.!

Vistion.! New Member Member

10
    0
    0
    ลองดูที่ดอกแล้วสึกจิงๆครับทั้งสองดอกที่มีเลยสงสัยต้องเปลี่ยน ยังไงขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ.....:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้