**เบื่อไหม กับแท็กซี่ช่างคุย**

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_maejo, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    บังเอิญช่วงนี้ผมมีเหตุจำเป็นให้ต้องใช้บริการแท็กซี่

ใครที่เคยใช้บริการแท็กซี่เป็นประจำบ้าง หรือใช้ชั่วครั้งชั่วคราวก็น่าจะเจอ

แท็กซี่ประเภท พูดไม่หยุด บ่นเรื่องเมีย เรื่องเศรษฐกิจ และช่วงนี้ที่ฮิตที่สุด ชวนคุยเรื่องการเมือง บางคันถามตรงๆเลย ว่าคุณอยู่ฝ่ายไหน ถ้าไม่ใช่ฝ่ายมัน มันไล่ลงกลางทางเลย

แต่ผมบอกว่า ผมเพิ่งกลับจากต่างประเทศ ไม่ค่อยรู้เรื่อง ไม่ค่อยสนใจนัก

มันบอกอีกว่า เป็นคนไทยซะเปล่า ไม่สนใจการเมืองได้ยังไง จากนั้นมันก็เล่า และด่าฝ่ายตรงข้ามให้ฟัง ด่าด้วยคำพูดหยาบคายมาก ไอ้เหี้.... ไอ้สั..ว์ ไอ้ห่.... ตลอดเวลา ฟังแล้วไม่จรรโลงใจเลยสักนิด

แล้วก็ชวนเราคุย ให้เราแสดงความคิดเห็นให้ได้ พูดแกมบังคับให้เราตอบให้ได้ แถมเสียงดังขึ้นเรื่อยๆ ผมต้องข่มใจไม่รับรู้ ไม่รับฟัง บางเรื่องเฉียดคุก เฉียดตะราง บางเรื่องเข้าคุกไปครึ่งตัวแล้ว บางเรื่องขี้กลากจะขึ้นหัวเอา (คงเข้าใจความหมายนะครับ)

บางทีต้องการพักผ่อน กลับต้องมาฟังเรื่องเครียดๆ บางครั้งต้องการเคลียร์งานระหว่างเดินทาง ต้องการโทรศัพท์คุยงาน แต่ไม่สามารถทำได้เลย เพราะมันพูดไม่หยุด พูดจ้อจริงๆ

บอกให้มันหยุด มันหยุดเดี๋ยวเดียว ก็เริ่มอีก

วันต่อมา ขึ้นคันอื่น ก็เป็นอีก ใช้บริการประมาณ 10 คัน เป็นเหมือนกันหมด 10 คัน เป็นสมาชิกของทั้งสองฝ่าย ด่ากันแหลก กินกันไม่ลงจริงๆ ผู้โดยสารเครียดแย่

ผมต้องทนอยู่อย่างนี้อีกประมาณ 1 อาทิตย์ จนกว่ารถจะซ่อมเสร็จ

ปล. เมื่อวาน ได้ขึ้นรถเมล์ฟรี ดีใจ ประหยัดตังค์ ได้นั่งชมวิว มองนักศึกษาเพลินๆด้วย เอิ๊กๆๆๆ สงสัยเปลี่ยนไปขึ้นรถเมล์ทุกวันดีกว่า เบื่อแท็กซี่สุดๆ :mad::mad::mad:

2. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    นิสัยแบบนี้คงขับได้อีกไม่นานล่ะครับ
    ถ้าเจอผมแล้วมันพูดเรื่องที่ไม่สมควรพูด(ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง)
    เรื่องยาวไม่ปล่อยแน่ๆ

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมไม่เคยเจอนะ

แต่ผมเป็นคนพูดมากเอง

ชวนแท๊กซี่คุยจนแท๊กซี่ชวนแวะปั๊มนั่งกินเบียร์

ฮ่า ๆ ๆ:D

4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เจอบ่อยครับ แต่ผมจะไม่ตอบอะไรเค้าเลย ปล่อยให้เค้าพล่ามไป พอเค้าเห็นผมนิ่ง ๆ เหมือนจะหลับเค้าก็หยุดไปเอง

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมเจอแท็กซี่ขี้โม้อะดิ ตอนนั้น ถอดสาย พาวเวอร์ ออกมาจะไปอัดไฮดรอลิค ขึ้นรถไป มันเปิดฉากเลยตาลุง บอกว่าของรถรุ่นไร บอก a31 ครับ เค้าบอก อ๋อเมื่อก่อนตอนออกมาแรกๆ ที่พี่รุ่งเรื่องๆ ก็ถอยมาขับเหมือนกัน (ดูจากสภาพแล้วไม่น่าเคยรุ่งนะ -*-)

แล้วก็โม้ต่อเลย แต่ก่อนหนะ ตู้คาราโอเกะแถวนี้อะ ของเค้าหมดแหละ เค้าเป็นคนทำเจ้าแรกเลย ต่อเข้ากับคอม เดือนๆนึงได้เดือน 7-8 แสน(เริ่มแล้วไง)

แล้วทำไมลุงมาขับแท้กซี่หละครับ ?? ผมถามเค้าก็บอกมาเลยครับ

อ๋อ โดนจับลิขสิทธิ์หนะ โดนหมดตัวไป รวมๆกับเพื่อนๆ ก็ 100 กว่าล้าน (เวอร์และมึง)

ผมก็ครับๆ ถึงร้านก็ลงไปอัดสาย แล้วก็โบกอีกคัน แต่อีกคัน เสือกเป็นใบ้ ดีไม่เจอตาลุงนี่

สภาพเหมือนขี้เมาร้านยาดองชัดแหม่ โม้มานั่น

6. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ถ้าเจอคนชวนคุยนุ่นนี่ เพราะเหงาวันๆไม่รู้จะคุยกับใคร ผมก้โอเคกล้อมแกล้มไปได้ แต่ถ้าเจอขี้อวดขี้โม้ การเมืองจ๋า ...ไรเทือกนี้ผมมีวิธีคับ

กดโทรศัพท์หาแฟน หรือหาเพืื่อนเลย (แต่แฟนเพื่อนไม่ได้นะคับ หุหุ) มันจะหยุดพล่ามไปเอง

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เค้าคงเหงานะ

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยนั่งกลับจากอู่มาที่ทำงาน แค่ 60 กว่าบาทนะครับ

ฟังวิทยุ Taxi มันด่า ปวดหัวเลย

จำได้ความตอนนึงมันบอกว่า

"ไอ้พวกพันธมารเนี่ย มันทำให้เด็กเลียนแบบความรุนแรง
    ใช้คำหยาบคาย ไอ้พวกห่าเนี่ย ต้องไม่ให้มันออกอากาศ"

ฟังแล้วก็ขำ ใครหยาบกันแน่วะ

คิดในใจ ฟังเข้าไป ปล่อยให้นายทุนมันเสี้ยมเขา

มึงก็ขับ Taxi ต่อไปอ่ะดีแล้ว

9. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ผมเจอร้องเพลง กรอกหู
    เค้าบอกเป็นนักร้องเก่า cd ไม่ต้องฟัง Fm ปิดไป

แล้วมันก็ร้อง กูจะบ้า ตาย รถก็ติด อึดอัด อยากอวก เซ็ง

10. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมว่า หนุกดีออก ชวนผมคุยผมก็คุยมันทุกเรื่อง ยกเว้นการเมืองไม่คุยไม่ชอบ (แต่ไม่ได้ขึ้นแท็กซี่มาเป็นปีๆแระ)

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เคยหลวมตัวคุย พวกชอบแต่งรถเหมือนกัน ขับช้าแสรดดดดดดดดด

ปกติ 20 นาทีถึง นี่พวกล่อไปสี่สิบกว่านี่ทีได้อะ...

จะถึงๆ แม่มมีแตะเบรคด้วยนะ ประมาณว่ายังคุยไม่จบอะ

อย่าไปคิดไรมาก เค้าคงเหงาอะ....

12. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    นั่งTaxiแล้วนึกถึงตาง้วน พาพลพลดริฟท์

55

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แต่เคยนั่ง Taxi นรก ครับ

เมื่อนานมาแล้ว

นัดเด็กไว้ ร้าน E-ba RCA มีเวลา 20 นาที

จากเมืองเอก รังสิต พี่แก ทำได้ จำได้เลย

corona 19x

พี่แกกดไป 200 เห็นกะตา

ไม่ถึง 20 นาที ถึง ขี้แทบแตก

ไม่เคยนั่งรถใครแล้วกลัว แต่คราวนั้นกลัวจริงๆ

14. เจอบ่อยสุดคือการเมือง ลองลงมาคือถนนหนทาง

"ทำไม่เอายูเทิร์นมาไว้ตรงนี้ น่าเลยไปหน่อย

น่าทำสะพานข้ามแยก จริงแล้วแยกนี้มันไม่น่าจะเลี้ยวขวา"

อะไรทำนองนี้อ่าครับ เบื่อจริง

เลยคิดในใจทามมายม่ายไปเรียนวิศวะถ้าไม่มีเวลาเรียนภาคสมทบก็ด้าย

15. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เคยเจอแบบ

คุยไปคุยมา ลุงแกถูกคอมั้ง ชวนไปบ้านเลย บอกเนี่ยลูกสาวทำกับข้าวอร่อย ไปกินข้าวบ้านลุงมั้ย

16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เรื่องขี้โม้คงต้อง ให้เค้าพูดอย่างเดียว เราขอฟังเพลงดีกว่าครับ

หรือไม่ก็ขึ้นรถเมล์อย่างที่ จขกท บอกคงจะสบายใจกว่า

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    หุหุ ขี้โม้เยอะ ถุกคอดีๆ เคยเจอแค่คนเดียว

18. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ปล่อยเค้าไปเหอะ เค้าคงเหงาน่ะ
    คิดดูนะวันๆขับแต่รถอย่างเดียว เป็นคุณจะเหงาไหมล่ะครับ

19. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เชื่อไหม ผมเคยพาแท็กซี่ไปลงอ่างมาและ

ผมเมาด้วย ไม่มีรถไป เลยนั้งแท็กซี่ไป

คุยถูกคอ+เมาและคนขับก็อยากเลยออกให้เขาครึ่งนึง วันนั้นดีสุดๆๆนั้งรถฟรี 555+

20. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    55555 อ่านของเพื่อนสมาชิกแล้ว ก็ขำดีนะครับ ยิ่งกว่าผมซะอีก กะแล้วว่าต้องมีคนโดนเหมือนกัน มีอะไรแปลกๆดี ไม่ค่อยได้นั่งแท็กซี่ครับ พอได้นั่งทีก็เลยทำตัวไม่ถูก

เคยเจออีกประเภทครับ ชอบเปิดเพลงดัง เราบอกหรี่หน่อยได้มั๊ย พี่แกบอก หรี่แล้วแกไม่ได้ยิน แกอยากฟัง

เอ๊า....ซะงั้น คิดแล้วก็ขำๆดีครับ :D:D:D

21. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ผมเคยเจอแต่ นั่งเงียบกริบ วิทยุไม่เปิด แล้วก้อตาขวางๆ ถามไรก้อไม่ตอบ
    แบบว่าอึดอัดอะ นั่งเงียบกริบเลย.....หลอนกันไป

22. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าผมเจอแบบนี้ ผมโทรหาเพื่อนแล้วคุยครับ บางที่ขี้เกียจตอบก็

บอกว่าเหนื่อย แล้วเงียบเดี๋ยวเค้าก็เลิกถามเอง

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไม่ค่อยได้นั่งซะด้วยสิ

24. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ผมว่าเงียบน่ากลัวกว่าอะ

25. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    บัวมีหลายเหล่า อย่าเลือกเหล่าสุดท้าย ก้อพอคับ

26. Aha_Arsenueng

Aha_Arsenueng Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเจอ โชว์เครื่องเสียงครับ เปิดเร่ง้สียงใหญ่ (แต่ไม่เปิดกระจกนะ อิๆๆ) ผมก็กรึ่มๆ ฟังแล้วคิด เพลงเหี้ยมไรวะ พี่เปลี่ยนเพลงได้มั้ย ได้ครับ จักให้ เปิดทั้งแผ่น ผมไม่รู้จักสักกะเพลง มีช็อตติดไฟแดง แล้วพอไฟเขียว ออกตัว แฟ้บบบบบบบ มีการมาบอก นี่ไม่ได้มีดีแกะลังจะไปทำเพิ่มค่เครื่องเสียง แรงด้วยนะ โอ้!!! ใครไปอยากรู้กะเมิง แล้วผมก็บอก จอดข้างหน้านี่ะครับเลยจบเรื่องราวกันไป

27. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    และไปจบลงที่ห้องนอน :eek:

28. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยเจอ TAXI แบบว่า " หื่นกาม " กันมั้ยครับ หลอนโคดๆครับ แต่ดีนะที่มันไม่เป็นเกย์หรือกระเทย ไม่งั้นคงเสร็จ!! :D

29. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืม... บอกไปเลยครับ ถ้ายังคุยเรื่องนี้อีก
    ผมเปลี่ยนคันดีกว่า....

สิ้นเรื่องสิ้นราว

30. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เจอบ่อยเหมือนกันครับ ก็เออ ออ อือ อา....ไปตามเรื่องล่ะครับ เค้าคงเหงา วันๆอยู่แต่ในรถ ไม่รู้จะคุยกะใคร ไม่เหมือนอย่างเรา พอเหงาก็หันไปคุยกับเพื่อนได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้