โคมไฟหน้า

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GenerationY, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GenerationY

GenerationY New Member Member

22
    1
    0
    อยากถามหน่อยคับว่าหลอดไฟหน้าโคมพลาสติก เค้าถอดกันยังไงคับ พยายามอยู่นานเอาไม่ออกคับ:p:eek:

2. GenerationY

22
    1
    0
  3. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  4. GenerationY

22
    1
    0
    ถอดเปลี่ยนหลอดอะคับ ถอดไม่เป็น มันเป็นโคมพลาสติก

5. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ต้องถอดโคมออกมาแล้วค่อยถอดหลอดจากด้านหลังครับ

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เปลี่ยนหลอดต้องถอดโคมเลยเหรอครับ???

ดูด้านหลังโคม (ในห้องเครื่อง) มันจะมียางปิดอยู่ หมุนเอาออกมาก่อนครับ แล้วก็เปลี่ยนหลอดเหมือนโคมปกตินั่นแหละครับ

หรือผมเข้าใจอะไรผิดรึเปล่าหว่า?

7. ุิถอดเหมือนโคมแก้วล่ะครับ
    มันต่างกันแค่ฐานหลอดขนาดต่างกันเท่านั้นเอง

ถอดปลั๊ก ดึงยางครอบออก ปลดตัวล็อก(แข็งหน่อย) แล้วก็ถอดหลอดออกมาครับ

8. GenerationY

22
    1
    0
    ขอบคุณคับ :D จะพยายามถอดดูล่ะกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้