ถามเรื่องถอดเทอร์โบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย popdemonic, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    พอดีผมถอดเทอร์โบออกมา กำลัง งง งง
    กับเจ้าpiston ring type seals ตัวในรูปว่า
    ผมจะงัดมันออกมายังไง ลองไปถามฝรั่งดูเค้าบอก
    ว่ามันมีเป็นเกลียวตรงแกน จะต้องใช้ปากกาจับ
    แล้วหมุนสวนทาง impellor กับ แกนมันถึง
    จะแยกจากกันได้ แต่ยัง ไม่แน่ใจเลยมาถามดูในนี้
    อีกทีนึงครับ

model_tum ถูกใจสิ่งนี้
  2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อันนี้ไม่เคยถอดเลยครับ ไงรอผู้รู้มาตอบนะครับ

3. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไม่เคย เหมือนกันคับ ถ้าใช้ปากาจับแกน แล้วแกนมันเปนลอย มันจาไม่มีผลเสียไรหรอคับ

ถอดพวกนี้ต้องระเอียดมาก ๆ

4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ยังไม่เคยถอดครับ แต่ดูจากภาพแล้วก็น่าจะเป็นยังที่ฝรั่งเขาว่า

5. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    น่ากัว เวลาขัน มันจะออกง่ายหรือยาก เหมือน พวกน๊อตท่อไอเสียที่ถูกใช้มานาน

ต้องมีการอุ่นมันก่อนขันหรือเปล่าคับ

มิแน่จัย แต่น่ากัวไงมะรุ กัวมันป๊อก

:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้