โช้คที่มีบอลจ๊อยซ์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AM@CITYMANIA, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AM@CITYMANIA

AM@CITYMANIA New Member Member

116
    2
    0
    ผมอยากทราบว่าโช้คที่เป็นลักษณะนี้มันจะมีเสียงหรอครับไม่ว่าจะเป็นของใหม่
    หรือของมือ2(เพื่อนผมบอกมา)เพราะของผมก็ติดตั้งของใหม่มาประมาณ1
    อาทิตย์วิ่งทางปกติไม่มีเสียงแต่พอเข้าโค้งแรงหน่อยแล้วพื้นไม่เรียบประมาณ
    หลุมเล็กๆก็จะมีเสียงดังก๊อกบ้างในบางครั้ง ยังงัยขอผู้รู้ช่วยไขความกระจ่าง
    และการดูแลรักษาด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆครับ

2. AM@CITYMANIA

AM@CITYMANIA New Member Member

116
    2
    0
    รออยู่คร้าบบบบบบ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ของใหม่ไม่น่าและไม่ควรจะเป็นนะคับ เพราะใส่และใช้มาแค่ 1 อาทิตย์เอง แต่ว่าถ้าใช้ไปนานๆหรือซื้อของมือสองมาใช้ มันก็จะดังคับ

4. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    ใครพอจะทราบที่ซ่อมมั่งม๊ยครับ

ตอนนี้ใส่ HKS คู่หลังก็ดังครับ.... กำลังหาร้านดีๆซ่อมอยู่เหมือนกันครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลองสอบถามที่ OrT ดูครับผม :D

6. AM@CITYMANIA

116
    2
    0
    ช่วยด้วยครับ

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตัวลูกปืนมันเสียง่ายคับ โดยเฉพาะของเก่าลองดึงดูมันจะขยับได้

ก็เหนเค้ากลึงเปลี่ยนลูกปืนได้นะคับ แต่เด๋วมันก็เสียอีกล่ะ ลูกปืนตัวนิดเดียวรับน้ำหนักรถทั้งคัน แล้วถนนบ้านเราเรียบๆซะเมื่อไร

8. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    กุ๊ก กั๊กๆ... :D

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    กลับไปเบ้าเดิมครับ แนะนำ เราไม่ใช่รถสนาม จะขยันเปลี่ยนอะไรบ่อยๆ ถนนบ้านเราก็ใช่ว่าจะเรียบ

**** โปรดฟังอีกครั้ง.............แนนำกลับไปใช้เบ้าเดิมครับ ****

10. jhk

jhk New Member Member

35
    3
    0
    โช๊คแต่งส่วนมากจะมีเสียงเกิดขึ้นได้บ้างครับ อาจจะไม่ใช่เสียงที่มาจาก Ball Join น่ะครับ เพราะว่าโช๊คพวกนี้ให้ตัวได้น้อย เพราะหัวโช๊คไม่มียางที่จะให้ตัวได้เหมือนของStandardครับ รวมทั้งความแข็งของสปริงและโช๊คที่มากขึ้น อาจจะทำให้เกิดเสียงขึ้นที่ตัวถังได้บ้างเล็กน้อย รวมทั้งเสียงมาจากตัวโช๊คเองด้วยครับ

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ยังไงมันก็มีเสียงคับ ซ่อมแล้วเดี๋ยวมันก็มาใหม่คับ

12. AM@CITYMANIA

116
    2
    0
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆครับ

13. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ลองโทรไปคุยดูครับพี่นอต

089-795-6138

พี่ต้อง อู่ Tube อยู่แถวรามอินทราครับ จริงๆแล้วพี่เค้าถนัด Tein แต่โช้คยี่ห้ออื่นก็พอได้อยู่เหมือนกัน และพี่เค้าก็ใช้ฮอนด้าอยู่เหมือนกันครับพี่นอต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้