เพื่อนๆครับเสาร์นี้ไปคลอง5กันป่าวครับ?

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย ลูกผู้ชายขายความเย็น, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือพอดีว่ามันมีรถ Top Alcohol จากนิวซีแลนด์มาวิ่งโชว์อ่ะครับ เห็นว่าเกือบ 2,000 แรงโม้ เอ้ย แรงม้า เลยทีเดียว เป็นรถจากกู๊ดเยียร์มั้งครับเป็นสปอนเซอร์อ่ะ เห็นเค้าบอกว่าวิ่ง 402 เมตร เวลาดีสุด 6 วิ เองนะครับ รายละเอียดก็ดูในหน้าแรกของเว็ปอ่ะนะครับมีอยู่ สรุปคือไปกันป่าวอ่ะ......

1. Nonato

Nonato New Member Member

39
    0
    0
    มีใครจาไปมั่งครับ

2. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    น่าสน...

3. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    น่าไปดี..

4. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    อยากไปเหมือนกัน อยากรู้เสียงมันจะดังขนาดไหน อิอิ
    เค้าวิ่งกันกี่โมงล่ะครับ เผื่อว่างอ่ะครับ รถผมพังๆทั้งนั้นเลยตอนนี้ หุหุ

5. เห็นเค้าบอกว่าวิ่งตั้งแต่ประมาณ 19.00 น. อ่ะครับ อาจจะหมายถึงงานเริ่มมั้งผมก็ไม่แน่ใจอ่ะครับ

6. Nonato

39
    0
    0
    ใครไปมาบอกกานมั่งนะ

7. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    สงสัยจะไม่ได้ไปดูแล้ว
    ต้องไปต่างจังหวัดอะ
    แย่จัง(อยากไปดูจังเลย)

8. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ผมไปแน่นอนครับ เพราะไปงานVtec ปาร์ตี้ก่อนอะครับ แล้วอยู่ยาวเลย

9. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ผมอดคับ ต้องไประยอง งานมิตติ้งที่ภาค

10. แหว่วประธานกับสุธีก็ไม่ไป สงสัยต้องไปชวนท่านแฝดและสมิงแล้วล่ะ

11. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    พี่ป็อป จะไปอ่าค่ะ แต่ไม่รู้ทาง มีครายพาไปได้บ้างม่ะคะ พอดีพี่แฟงม่ายว่างพาไปอ่า เหอะๆๆๆๆ

12. เรื่องพาไปผมไม่มีปัญหาครับ แต่ว่าเค้าจะไปกับผมรึป่าวนั่นสิ่ปัญหา

13. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แหม เมื่อวานก้อโลกกลมเนอะ ดันเจอกันซะงั้น

แล้ว นู๋ ฉัตร ได้ ดู ตอน รถ ของ ยนต์เจริญ มิด
    ไหมอ่าค่ะ ????

ได้ ข่าว ว่า มี เสีย ชีวิต เก้า คน บาดเจ็บ สิบ กว่า คน รุน แรง น่า ดู เลย เหอะๆๆๆๆ

14. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    พวกเราปลอดภัยกันทุกคนนะครับ.........ตอนแรกได้ยินข่าวยังคิดอยู่เลยว่าพวกเราก้อมีไปหนิ........เปงห่วงมากมาย

15. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    โทรเช็คแล้วคับทุกคนที่ไปคลอง5ปลอดภัยกันทุกคนคับ

คราวนี้ก็ต้องระวังให้มากๆเลยนะคับ

16. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    กลับถึงบ้านก็โคตรง่วงเลยเนี่ย

17. ต้องขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่เสียชีวิตทั้งหมดด้วยครับ เป็นอะไรที่น่ากลัว และก็เศร้ามาก คือไปแบบไม่รู้ตัวอ่ะครับ ผมเองก็ไม่คิดว่าจะมีคนเสียชีวิตเยอะขนาดนั้น ส่วนตอนที่ชนผมไม่เห็นครับพี่แฟงแต่เดินไปดูตอนงานเลิก ก็เห็นสภาพหมดอ่ะครับ ทั้งคนเจ็บ คนตาย แล้วก็รถที่พัง อยากจะเตือนเพื่อนๆทุกคนนะครับว่าถ้าไปดูกันอีกก็อย่าไปยืนข้างแทร็กครับ ไม่ว่าจะตรงไหนของสนาม เพราะอุบัติเหตุไม่สามารถแก้ตัวได้ครับ ทางที่ดีนั่งบนแสตนอันแรกแล้วก็นั่งบนๆด้วยปลอดภัยสุดครับ เพราะว่าน่ากลัวมากใครไม่ไปเห็นศพนึกภาพไม่ออกหรอกครับ ว่ามันจะแรงแค่ไหน เพราะผมกล้าพูดเลยว่ามีบางศพที่เละด้วย สยองสุดๆ.........

18. Nonato

39
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจครับ

19. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    กลับมาจากระยอง รู้ข่าวโคตรตกใจเลยคับ

20. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    ไงเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่ไปคลอง5ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วน่ะคับ
    พอทราบข่าวก็ตกใจเป็นอย่างมากเพราะเห็นเพื่อนๆเรา
    ชวนกันไปดู
    สุท้ายนี้ก็ขอแสดงความเสียใจกับคนที่เสียชีวิตน่ะคับ

21. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สนามคงโดนปิดไปสักพักอ่านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้