ปัญหาโลกแตก หาจุดเสียงดังด้านหน้าไม่ได้ ก๊องๆ กังวาล

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    พวกลูกหมาก ปีกนก ok ดีหมด นะ

แต่ ตอนนี้ เวลาคลาน ย้ำ คลาน แบบไม่เร็ว ต่ำกว่า 20 km/h

จะได้ยินเสียง ก๊อง ๆ กังวาลๆ แถวๆ ด้านหน้า หาไม่เจอเป็นจุดจากไหน

กะอีกเสียง เอี๊ยดอ๊าดๆ จากด้านหลัง <, ไอ้นี่เดา น่าเป็นสปริงมั้ง
    เปลี่ยนโช๊คไม่ได้เปลี่ยนสปริงไป .. กะติดแก๊ส ไว้รอบหน้าลองแก้ดู

แต่ว่าด้านหน้าสิ เสียงน่ากลัว แหะ เวลาคลาน ที่ไม่เรียบจะดัง
    พอวิ่งเร็วๆ จะไม่ค่อยได้เจอแล้ว คาดว่าโดนเสียงอื่นกลบ..

หรือแท่นเครื่องไปครับนี่ - -'

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ของผมก็ดังอยู่ ก๊องๆ แก๊งๆ จับเสียงได้ว่ามาจากหลังคาอ่ะ น่าจะแผ่นเหล็กอะไรหลุดสักอย่าง ว่าจะถอดดูหน่อย มาจากที่เดียวกันหรือเปล่า :D :D

3. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    ด้านหน้าลองเช็คที่ยอยพวงมาลัยหรือยังครับของผมก็เป็นอาการเดียวกับคุณเลยหาสาเหตุอยู่ต้อง
    นาน เปลี่ยนช่วงล่างไปเกือบทุกอย่างไม่หายที่ไหนได้ เปลี่ยนยอยตัวเดียวหาเลย

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เป็นเหมือนผมเลย จะดังทั้งคันแล้ว

5. Vitty

210
    11
    0
    ยอยพวงมาลัย << หน้าตาเป็นยังไงหรอครับ

เปลี่ยนแพงไหมครับ กะว่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องรอบหน้าไปทำล่ะครับ ตอนนี้เงินหมด

6. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    รถเก่า ถ้าไม่ทำใจบ้าง รับรอง หาทั้งวัน ภ้ไม่ได้เป็นเสียงที่เกี่ยวกับอุปกรณ์ชำรุด ซึ่งไม่ปลอดภัย ผมว่าอาจต้องทนบ้างครับ

7. Vitty

210
    11
    0
    ผมเป็นหลังจาก เข้าอู่ทำสี

เข้า 2 สี ไม่รู้มันถอดไรไปดัง ได้ดังดี

ดีเหมือนเหล็กสีกัน ทำนองเหยียบบนไม้ แอ๊ดๆๆ

รอบนี้ ก็อีกเสียง เซง

8. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ทำใจครับ รถเก่าต้องมีเสียงดังมาก อยากไปหาเลยครับ หามากก็เสียเงินมาก

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  9. ฟันถงคับ ว่าเสียงแผ่นเหล็กที่บังจานดิดเบรคคับลองเคาะดูสิคับก๊องๆ

10. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    ของผมก็เป็นครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ช่วงล่าง แต่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้เอารถไปเปลี่ยนครัชมันต้องยกเกียร์ลงถึงได้รู้ว่าลูกยางแท่นเครื่องผมขาดกระจุยไปสองตัวครับเป็นด้านที่หิ้วเกียร์กับด้านหลังเครื่อง พอเปลี่ยนใหม่แล้วอาการดังแบบนี้ก็ไม่เกิดเลยครับ ขับมาสามวันแล้ว ยังไงลองเช็คดูครับ ไม่รู้เป็นเหมือนของผมหรือเปล่า

11. Vitty

210
    11
    0

ตอนนี้ผมก็เล็งเข้า 2 ตัวนี้ไว้อยู่ละครับ เพราะพี่ก่ำ ช่างประจำ แกก็บอกว่า
    มันจะไปแหล่ว..

ไม่ทราบเปลี่ยนมาเท่าไรหรอครับ ไอ้ 2 ตัวนี้

ีอีกที่ก็แถวๆ ล้อหน้าด้านขวา ไม่แน่ใจ อะไร วันนี้ปิดประตูแรงไปหน่อย
    เลยได้ยินเลย อิๆ

ปล. ถ้า แท่นเครื่องไม่แพง นี่ จะได้เปลี่ยน น้องโบ ออกมา 5 พัน
    พอกล้อมแกล้มไปได้ :cry:

12. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    ถ้าจำไม่ผิด ลูกยางแท่นเครื่องประมาณ 600 กว่าบาท ต่อตัวครับ

13. ปัญหาโลกแตกคับ ค่อยๆๆๆๆฟังดูคับ จับทีละจุด ใจเย็นๆๆ อย่ารีบร้อนไปเข้าศูนย์หรือร้านละคับ เดี๋ยวเสียงตังบาน.......

14. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ไม่รู้มีเพื่อน ๆ คนไหนเคยเจอ ดังด้านหลังซ้ายบ้างอะครับ คืออาการ ถ้านั้นคนเดียว หรือ สองคนด้านหน้า ก็ไม่ดัง แต่พอมีคนนั้นด้านหลังกลับดัง
    เหมือนเหล็กกระทบกัน หายัง ก็ หาไม่เจอ ใครเคยเป็นช่วย หน่อยนะครับจะได้แก้ ให้จบเสียที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้