+ + + + + แนะนำเรื่องดึงโป่งหน่อยคร้าบ + + + + +

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คืออยากจะดึงโป่งหน้าโดยใช้วิธีดึงโป่งเดิมออกมา เป็นโป่งเหล็ก
    ส่วนข้างหลัง จะใช้เป็นโป่งเย็บไฟเบอร์ แต่ไม่รู้ว่าทีร้านไหนที่รับ
    ทำ และออกแบบให้แบบเนียน ๆ จบ ๆ บ้างครับ

ใครมีประสบการณ์ หรือมีรูปผลงานที่ทำมาสวย ๆ ช่วยโพสให้ดู
    เป็นแนวทางหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ จะทำใส่คันในรูปนี้น่ะครับ

1. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แล้วคันนี้ จะทำีแดงอีกป่าวคับ

รอชมอยู่

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ดึงโป่งรถม่ายรู้ แต่ถ้าตีโป่งล่ะก็ ใส่สะโหล่งแล้วโดดน้ำได้เลย .... :D

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ดึงโป่งเหล็กก้อ เอกการาจ งัยคับ
    ผลงานมีตามหนังสือรถให้ดูมากมาย

เอก การาจ 081-8214587

4. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    เสร็จแล้วเอามาโชว์ด้วยนะครับ อยากเห็นครับ

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มาแอบ ๆ ดู คับ อิอิ

6. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    เอาเลยพี่เต้อย่างที่คุยกันไว้

7. ขอบคุณครับ

แล้วโป่งเย็บเนี่ย หาได้จากไหนบ้างครับ

8. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    มาแอบดูด้วย ชิ๊

9. อย่าเพิ่งด่วนรอชมกันเลยคร้าบ ยังหาร้านทำไม่ได้เลย

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นด้วยครับ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ถ้าทำแล้วช่วยเอามาให้ดูด้วยครับ

11. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    จะล้ำไปไหน

เสี่ยเต้

12. เกินไปและเมิง

13. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    พี่เจ DressUp เลยครับ

14. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    อู่ก้อนบอดี้ แถวบางศรีเมืองก็ทำได้คับ ราคาไม่แรง+งานสวย

15. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    fiber ก็น่าจะเวิร์คนะครับ...
    ตัดปัญหาเรื่องโป่งไม่เท่ากันได้เลย.....

16. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    รถสวยนะคับผม

17. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองถาม uds fiber ดูครับ เห็นแว่วๆ ว่ามีคนเคยไปทำ :)

18. ขอบคุณทุกคำตอบครับ เด๋วตอนนี้เก็บข้อมูลไปก่อน คงได้เริ่มเอารถเข้าอู่สิ้นเดือนนี้ครับ

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รอชมคร้าบ

20. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    รอชมงานสวยๆนะครับ

21. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    รถสวยมากครับ

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    โ ป่ ง เ ห ล็ ก ด้ า น ห น้ า เ อ ก ก า ร า จ

โ ป่ ง ห ลั ง เ ย็ บ . . . เ เ น ะ นำ พี่ ปื น อ า ก า น่ า . . . อ่ ะ . . . น า น ห น่ อ ย เ เ ต่ เ นี ย น

ว่ า เ เ ต่ ไ ห น ๆ ก็ ไ ห น ๆ ล ะ ไ ม่ เ อ า เ ป็ น เ ค ฟ ล่ า เ ล ย ล ะ

ทั้ ง โ ป่ ง ห น้ า - ห ลั ง . . . เ เ ล ะ ก็ ป ร ะ ตู ด้ ว ย เ ล ย . . . . จ ะ ไ ด้ สุ ด ๆ :D :D :D :D

23. ขอบคุณคร้าบ เด๋วเสร็จมะไหร่ จะเอาผลงานมาให้ชมคร้าบ

24. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    ผมว่าแบบนี้สวยดีนะครับ เผื่อเอาไว้เป็น idea

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้