ขอคำแนะนำครับเกี่ยวกับโช๊คอัพ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย art_huntingtest, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art_huntingtest

art_huntingtest New Member Member

23
    3
    0
    คือ จะเอาโช๊คเดิมไปใส่สตรัทครับ ใครพอรู้ไหมว่าร้านไหนดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    อยู่แถวไหนคับ จะได้แนะนำกันถูก

3. art_huntingtest

art_huntingtest New Member Member

23
    3
    0
    บางนา ศรีนครินทร์ครับ

4. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    พอดีบ้านอยู่แถวนั้นเหมือนกัน

ไปทำช่วงล่างร้านดังๆในweb honda นี้และโดนไปสะเกือบหมื่น แต่ ห่วยสุดๆๆ

จิงๆถ้าไม่เหนื่อยมากกัดฟันซื้อ ของแต่งดีกว่าครับ ที่เดียวจบและใช้งานได้ยาวๆด้วยครับ

5. a_dang

a_dang New Member Member

33
    6
    0
    แถวบางบอนครับชื่อร้าน pinit shockup ผมทำมา 3000 โอเลย

6. ผมว่านะคับ แต่ละร้านก้อพอๆๆๆกัน ต่างกันตรงราคา
    โช้คเดิมเอามาทำ จะมีปัญหาตรงที่รั่วซึมง่าย ส่วนความแข็งกระด่างก็รรมดานะคับ
    บางร้านก้อทามมาแล้วเหมือนโชคเดิมเลย "ตรงที่ว่าจะใช้ปรับขึ้นลง อย่าหวังผลอารัยกับมันมากนะคับ"
    ไม่ได้เรื่องเลย ถ้าโช้คทำเต็มที่เลยไม่ถึง 2นิ้ว แถมไม่ค่อยเท่ากันอีก
    ถ้าทุนน้อยไม่ต้องทำ"สตรัด"ก้อได้คับ แค่อัดน้ำมัน เซ็ดโชคใหม่ก้อพอ
    จะให้ดีโช้คแต่งยกชุดอย่างที่พี่เค้าแนะนำอ่ะคับ จบเลยทีเดียว......

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่ดูเป็นโช๊คเเต่งไปเลยดีกว่าครับ โช๊คเดิมอัดน้ำมันจะมีปัญหาตรงที่รั่วซึม นะครับไม่นานก็ต้องมาหาซื้อโช๊คเเต่งอยู่ดีครับ

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าย่านนี้ก็มีแต่ร้านตาโมทย์แหละครับที่ทำ อยู่อ่อนนุชหน้าวัดกระทุ่ม

ราคาไม่แน่ใจรวมอัดโช๊คกึ่งแก๊สราคาประมาณ4000 มั้ง

02-7260645......081-6116126

แก้ไขล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2008
  9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    Moeye เหอะชัวร์กว่า พรเทพ แจ๋วไม่จริงกับโช้คเดิมทำสตรัท สาขาใหม่ Moeye เยื้องๆกับ เสรี ไงใกล้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้