รถผมเป็นรถโบราณแล้วเอามาแต่งแนวนี้ จะเป็นสมาชิกด้วยได้มะครับ ช่วยดูที

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย evolution_x, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolution_x

evolution_x New Member Member

3
    0
    0
    ผมอายุแค่ 17 ปี ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ การแต่งรถอ่ะ แต่น้าทิ้งรถไว้ให้ เลยจับไปแปลงร่างซะ
    ทำกะพี่อยู่ 3 เดือน ได้มาอย่างที่เห็นอ่ะครับ
    ไม่รู้ว่าจะร่วมชมรมกะพี่ได้รึปล่าว บอกทีครับ
    >>ข้อมูลรถ<<
    toyota liftback(เค้าว่างั้นนะ)
    เครื่องเดิม สนิท ล้อขอบ 14"
    แปลงหน้าของ CEF A31 ใส่ (มันเหลี่ยมเหมือนกัน ดัดแปลงง่าย)

2. evolution_x

3
    0
    0
  3. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ถ้าอยากมาอยู่เราไม่ได้มีปัญหาหรอกจร้า....เพราะว่าเราถึงจะขับอะไร แต่ใจRT Club.... จ้า ไม่จำเป็นว่าต้องเป็น ตระกูลRT ค่ะ
    แต่ว่าเข้ามา ก็ให้มาอยู่ด้วยใจจริงๆนะคะ มีใจรักจริงๆเท่านั้นเป็นพอค่ะ ไม่ใช่เข้ามาเพราะว่าอยากได้เสื้อ อยากได้สติกเกอร์ (เพราะมันมีจริงๆ)
    พวกพี่ๆก็จัดมีมีตติ้งกันทุกเดือน ก็มามีตติ้งกับพวกพี่ๆเค้าค่ะ มาเจอมาพูดคุยกันตามประสาแค่นั้นแหล่ะค่ะ ... ครั้งไหนมาไม่ได้เพราะอะไรก็บอกเหตุผม เราไม่ได้บังคับให้มารึว่าอะไร ก็แค่มาเจอมาแลกเปลี่ยนความคิด พบป่ะเหมือนพี่น้องกัน คลับเราไม่เรื่องมากหรอกค่ะ
    ว่าแต่อายุ17 เด็กมากๆเลยนะเนี่ย

มองข้างหน้าเหมือนเซฟจิงๆเลยง่ะ ถ้าไม่ได้มองข้างหลังไม่รู้จิงๆนะเนี่ยว่าเป็นliftback
    เมื่อก่อนในคลับเราก็มีliftbackอยู่คันนึงด้วยล่ะ แต่เค้าขายไปแล้ว ตอนนี้หันมาขับนู๋แจ๊สแล้วล่ะ

ยินดีต้อนรับนะคะ เรื่องรถมีอะไรก็ลงปรึกษาพวกพี่ๆเค้าไว้ได้เลยค่ะ ถ้าเค้าว่างพี่เค้าเข้ามาตอบแน่นอนค่ะ... แต่ช่วงนี้สิ้นปีงานเยอะโคตรง่ะ

4. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ สาวก TBO........อิอิ

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    แปลกดีนะเนี่ย

รถเป็นโคโรล่า ลิฟท์แบ็คแปลงหน้าเป็นเซฟิโร่ อยากเห็นตัวจริงจังเลย ว่าจะสวยงามขนาดไหน :D:cool:

6. evolution_x

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่
    อยากเห็นตัวจริงหรอครับ ได้เลยครับยินดีให้ชม
    มาหาผมได้ครับ(จังหวัด เลย) ใกล้นิสสสสสสสเดียว
    หรือผมว่างๆจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ
    ตอนนี้คิดว่าจะวาง SR อยู่ เพราะตอนนี้ เครื่องกลับบ้านเกิดแล้วครับ :cry::cry::cry:
    มีคำแนะนำเรื่องการวางเครื่องก็ช่วยบอกด้วยนะครับ (วัยรุ่นอยากแรงมั่ง เต่ามานาน)อิอิ

7. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    หากระจกมองข้างของเซฟมาใส่เพิ่มเข้าไปอีกชิ้นน่ะ ถ้าขับตามหลังมานี้นึกว่าเซฟเลยน่ะเนี๊ย

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    SR แรงกำลังดี อิอิอิ

ลองไปหารูปมิตติ้งเก่าๆดูเป็นแนวทางล่ะกันนะมีลิฟแบ็คทั้ง4ประตูและ5ประตูเลย

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แปลงได้เนียนจริงๆ มองตอนแรกนึกว่า Cef จริงๆ

10. boylpn

775
    2
    18
    แนะนำอีก หนึ่งแนวทาง

โดยเป็นสาวกกินJไปเลยดีกว่า เพราะว่าเครื่อง SR เนี่ยราคาจะสูงและหาได้ค่อนข้างยากลงแค่GE ก็พอแล้ว แรงพอประมาณ ไม่ถึงกลับต้อง turbo หรอกน้อง :D:cool:

11. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เสียดายรูปมืดไปหน่อย รูปหน้าตรงนี่ใช่เซฟิโรเลย อิอิ ... ยังไงก็ยินดีต้อนรับนะครับ เหมือนที่ปิ๊กว่าไว้ ถ้ามาอยู่ด้วยใจรักจริงๆ ไม่มีปัญหาเลย ยินดีต้อนรับครับน้อง

ปล. ว่าแต่ถ้าอยากจะดูรถจริงต้องไปถึงจังหวัดเลยหรือนี่ 555+ งั้นขอดูรูปไปก่อนก็ได้ครับ อิอิ

12. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    เวรกำ...อยู่เลยซะงั๊น

ม่ายเปงไรยังไงก็เข้ามาคุยเอารูปมาให้ดูกันได้เลยค่ะ

13. ว้าวววววววววววววว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลิฟเบ็คหน้าเซฟ สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ *0*

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เชียร์ 1G-FE ลองแล้วแรงเหมือนกันนะ

15. - -* เอสอาร์เลยครับ พอถูไถได้

16. nigthmarez

nigthmarez New Member Member

34
    0
    0
    สวยไปอีกแบบครับ อ้าวว คนบ้านเดียวกันครับปีใหม่นี้ ก็กลับครับ เจอรถผมทักกันได้ วิ่งแถวๆในเมืองแหละครับ

17. เอ รถเหมือนแกก็เยอะแยะจะให้เขาทัก เวงแบบนี้ก็ทักผิดทักถูกดิ - -"

18. nigthmarez

nigthmarez New Member Member

34
    0
    0
    555 ไม่อยากบอกครับว่าเมืองเลยรถน้อย ตัวเมืองก็เล็ก เมืองแห่งความสงบ อิอิ :rolleyes:

19. boylpn

775
    2
    18
    แล้วจะแวะไปดูตัวจริง

เพราะว่าที่บ้านจะมีไปส่งของที่จังหวัดเลยอยู่เหมือนกัน ถ้าผ่านไปแถวนั้นจะโทร.หาก็แล้วกัน... :D:cool:

20. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ปีใหม่มางานของคลับด้วยนะเอ ..... :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้