น้องCoupe จะขึ้นดอยผ้าห่มปกไหวไหมคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    อาทิตย์หน้าว่าจะไปลุยเชียงใหม่ ดูแม่คะนิ้งซะหน่อย ไม่รู้ว่าจะพาน้องCoupe ขึ้นดอยผ้าห่มปกไหวป่าว ใครเคยไปมาแล้ว
    รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ :D

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ขับไปจอดแค่ที่อ.ฝางก็พอค่ะ แล้วเหมากระบะหรือเช่า4WDของอุทยานเพื่อขึ้นดอย
    ไปกางเต้นท์นอนดีกว่าค่ะ(น้องCoupe น้อยคงไปไม่ไหว)ยิ่งไปช่วงนี้เต้นท์ติดกันเพียบ เช้ามึดก็เดินขึ้นยอดดอย
    แนะนำว่าให้หาเจ้าหน้าที่นำทางนะคะติดต่อที่ อุทยานแห่งชาติแม่ฝาง
    ระยะทางพอสมควร 3พันกว่าเมตร(ใส่รองเท้าผ้าใบนะคะ)สูงและสวยค่ะ พี่ไปมาหลายปีแล้ว
    อยากให้เตรียมอุปกรณ์เดินทางและกันหนาวให้ดี ขึ้นไปข้างบนทั้งหมอกทั้งลม ไฟฉายอย่าลืมค่ะ
    ขอให้เที่ยวสนุกนะคะ:)

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  3. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    น่า สุนัด

4. coupe4wd

872
    18
    0
    ขอบคุณมากคับ แถมบรรยายรายละเอียดให้พร้อมเลย :D

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อันนี้ยังไม่เคยไป ได้ยินแต่กิตติศัพท์ ท่าทางจะโหดจริงๆ แต่ปีนี้ท่าจะหนาวมากๆครับ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    น่าไปมากๆครับ ยิ่งพี่แจง บรรยาย ยิ่งอยากไปครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปเเล้วเก็บภาพสวยๆมาให้ชมด้วยนะครับ

8. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    ทับเบิกล่ะครับ มีใครเคยเอาไปมั่ง ว่าจะไปธันวานี้

9. coupe4wd

872
    18
    0
    ไปมาแล้วคับD16Y8 เดิมๆเลยเมื่อปีที่แล้ว
    ค่อยๆขึ้นนะ ดูความร้อนให้ดีๆ หลบๆให้กระบะบ้าพลังบ้าง
    สบายๆอยู่แล้ว :D

10. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ภูทับเบิก ขับขึ้นไปไหวครับ แต่จะไม่ไหวก็เกือบจะถึงที่ติดต่อที่พัก และ บริเวณจอดรถอ่ะครับ ต้องเกียร์ธรรมดาเท่านั้น สามารถที่จะเล่นครัชขึ้นไปได้อย่างสบาย ถ้าเกียร์ออโต้แนะนำไม่ควรใช้แก๊สในเนินนี้นะครับ ต้องน้ำมันเท่านั้น ไม่งั้นรถจะไหลลงแน่ๆอ่ะครับ:)

11. coupe4wd

872
    18
    0
    ลองดูรูปทางขึ้นดิ...มันส์....

12. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    อืมน่าไป

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D นี่ มันเขา อากินะ นี่นา อิอิ :D

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ทางขึ้นน่าขับสุดๆ สาดกันมันส์แน่ๆ

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ทางขึ้นอย่างกับสนามดริฟ มีโค้งให้สาดเล่นบานเลย น่ากลัวหลุดโค้งอะ ฮาๆๆ:D

ยังไม่เคยเอาน้องเป้ไปเที่ยวไกลๆเลยคะ ไปกับที่บ้านทีไร เอากระบะไปทุกที:p

16. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    ภูพานก้อสวยนะพี่น้อง พึ่งไปมาจันทร์นี้ แต่เอากะบะไปอ่ะ เล่นไม่มันเลย หลังคามันสูง

17. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    เอาcoupe ไปดอยอ่างขางมาแล้วครับ b16a a/t ขึ้นได้สบายทางโหดมากชันสุดๆ

18. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    จับไปพระธาตุดอยตุงมาคับฉลุยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้