กระจกเสียจะเอาไปซ่อมไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ken330, 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ken330

ken330 New Member Member

11
    1
    0
    กระจกด้านคนขับเสียจะเอาไปซ่อมไหนดี มันจะขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง วันนี้เกือบ 15 นาทีกว่าจะขึ้นได้ เซ็งเลย

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ตามขอบยาง หรือรางมันสกปรกหรือเปล่าคับ ลองไปหาซื้อสเปหล่อลื่นมาลองฉีดดูคับ เผื่อหาย

3. T2-TECH

T2-TECH New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าตอนลงไม่มีปัญหาเป็นแต่ตอนขาขึ้นนะครับ ผมเคยขับเข้าไปที่ศูนย์บริการ (ลาดพร้าว) เค้าจะเอาน้ำยาทำความสะอาดยางขอบมาพ่นให้ ครบ 4 บานเลยครับ 10 นาทีเสดเรียบร้อย หายเป็นปกติ ไม่มีค่าใช้จ่าย ผมเลยขอดูว่าเจ้าหน้าที่ศูนย์เค้าเอาอะไรมาฉีด เป็นน้ำยาทำความสะอาดยางขอบโดยเฉพาะของ ทรีบอน นะครับนอกนั้นภาษา ญี่ปุ่นล้วน ๆ เลย (อ่านมะออก) เคยเจอขายอยู่ตามแผนกประดับยนต์ ราคาแพงน่าดู เลยกะว่าถ้าออกอาการอีกเดี๋ยวแวะเข้าศูนย์ ฉีดฟรีดีกว่า :D

4. ken330

ken330 New Member Member

11
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้