การแปลงเบรค sky r32-33

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Macgyver, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    เพื่อนๆ มีใครที่แปลงเบรค sky r32-33 มาใส่ในรถขับหน้าบ้าง อยากรู้ว่าใช้การได้ดีแค่ไหน มีปัญหาอะไรไหม มีร้านไหนแนะนำบ้าง พอดีอยากทำแต่เบรคหน้า

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ของผมเอาของFDใส่CRONOS ใช้งานดีกว่าเก่าเยอะมากครับ ขับแล้วมั่นใจ ปัญหาที่ผมมีคือทำแล้วล้อมันล้นออกมาเยอะ เลยต้องทำโป่งล้ออีกไม่งั้นตอนลงสะพานนี้แก้มยางไปหมด นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ
    ส่วนร้านไหนลองดูในหน้าขายล้อเลยครับมีร้านที่มีรูปพร้อมผลงาน ให้คุณเลือกอยู่หลายร้าน หรือลองโทรไปคุยกับเค้าเลยก็ได้ครับ

3. ใส่ r33 หน้าหลัง ใน corona เบรคดีกว่าเดิมมากๆ ปัญหาคือ บางครั้งหน้าซ้ายมีหอนเวลาจะหยุดนานๆ ครั้ง ไม่รู้เพราะอะไร

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ลองเช็กลูกปืนล้อดูครับ

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ผมกำลังจะเอาของ aristo มาใส่ครับ จาน 316mm ปั๊มเบรคใหญ่มากกกกกกกกกกกก
    เดี๋ยวก้อรู้ว่าหมู่หรือจ่า :D

6. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    หากแปลงเบรคแล้วต้องเปลี่ยนปั๊มเบรคด้วยหรือเปล่า และคงต้องแปลงให้เป็น 4 รู 100 อีก

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใช้ 32GTS หน้า อยู่

นุ่มดีครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้