ถามเรื่องการเปลี่ยนลูกปืนล้อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thekopus, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    ขอถามราคาลูกปืนล้อที่ไปเปลี่ยนกันเนี่ย ตัวหน้าเท่าไหร่ ตัวหลังเท่าไหร่ ค่าแรงเท่าไหร่ จะได้เตรียมเงินถูกครับ ตอนนี้ล้อหลังซ้ายดังมาก(เปลี่ยนยางใหม่แล้วครับ)กลัวมันหลุดออกมาอ่ะ แล้วจำเป็นต้องเปลี่ยนทั้ง4ล้อมั๊ยครับ

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ลองดูที่ร้านนี้ครับ ลองหาในเวปนี้ดู ผมจำเบอร์ม่ะได้แระ (ม่ะได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนี้นะคับ แค่เห็นว่าของเค้าดีและราคาถูก) ราคาก้อจำม่ะได้อ่ะ:)

3. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ผมไปถามมาครับ เพราะว่ากำลังจะเปลี่ยนเหมือนกัน ล้อหน้าประมาณข้างละ 1200 ครับ ส่วนล้อหลัง ข้างละประมาณ 2000 เพราะว่าข้างหลังต้องเปลี่ยนยกชุดเลยครับ (ช่างบอกมา) ส่วนใครมีร้านไหนแนะนำราคาดีๆ บอกต่อกันได้นะครับ

4. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    ราคานี้รวมค่าแรงยังครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ข้างหลังมาพร้อมดุม ข้างหน้าอัดใหม่ได้ ครับ
    ข้างหน้าเอาของเทียบ Koyo ไม่ได้ขายผ่านห้าง อันละ 500 -600 บาท ค่าอัดอีก 100 ไม่รวมค่าแรงถอดประกอบคอม้าครับ

6. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    ขอถามนิดนะคับ

ของผมข้างหลังเป็นดรัมเบรค แล้วลูกปืนก็เริ่มส่งเสียงแล้ว

ระหว่างเปลี่ยลูกปืนกับยกเป็นชุดดิสหลังอันไหนจะดีกว่ากันอ่ะคับ

แล้วค่าใช้จ่ายแตกต่างกันมากป่ะคับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ชุด disc หลังพร้อม swing arm ราคาน่าจะแถวๆ 3000 ลองเช็คราคาดุมหลังดูนะครับ ไม่แ่น่ใจว่าราคา
    พร้อมดุมจะประมาณเท่าไร แต่เปลี่ยนเป็น disc เลยก็ดี เพื่อความเท่ห์ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้