+ + + หวัดดีปีใหม่ เอา D.I.Y. ค้ำหลัง ล่างคร๊าบบ + + +

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย vagrant3036, 1 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ค้ำหลังล่างก็ทำไม่ยากครับ ผมทำมาแล้ว พอดีรถที่ผมทำเป็นโคโรน่าท้ายโด่ง ไม่ทราบว่ารถเพื่อนๆรุ่นอื่น ด้านหลังเป็นแบบนี้หรือป่าว ที่ทำมามันเลยไม่ยาก
    โดยวัดขนาดของจุดยึดน็อต ด้วยกระดาษแข็ง แค่ตัดแผ่นเหล็ก หรือสแตนเลสก็ได้ ผมใช้แผ่นสแตนเลสทำ
    ตัดเป็นรูป4เหลี่ยมผืนผ้า แล้วให้โรงกลึง เจาะรู ความหนาของแผ่นเหล็ก ประมาณ 4 มม. หนากว่านี้จะขันน็อตได้น้อยเกลียว ค่าของ+ค่าแรงประมาณ400.- :D
    เพื่อนๆลองเอาไปทำดูนะครับ ผลที่ได้รู้สึกว่าจะแข็งขึ้นนิสนึงมั้ง เพราะตอนนี้ ผมใส่ค้ำล่างหน้า + หลัง เลยรู้สึกว่าแข็งไปหมดแล้วครับ :D

แก้ไขล่าสุด: 1 มกราคม 2007
  2. Yimgrim

Yimgrim New Member Member

5
    0
    1
    ต่อไปคงทำ โรบาร์ อิอิ

3. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    ขอบคุณครับ

4. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    สวยครับ

5. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    เคยซื้อมาใส่แล้วอะครับ แต่เสียดาย171 มันใส่ไม่ได้ เพราะตัวปรับแคมเบอร์มันเป็นแบบลูกเบี้ยวอยู่ตรงน๊อตยึดพอดี ก็เลยใส่ไม่ได้อะครับ

6. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  7. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    ต้องลองมั่ง

8. อยากเห็นค้ำล่างหน้ามั่งอ่ะ

9. ต้องแข็งขึ้นมากเลยครับ เพราะจากที่ดูในรูปเหมือนกับค้ำหลังรับน้ำหนักแชร์กับโช๊คหลังนะครับ
    ขอบคุณมากครับ ทำออกมาดูดีมากเลย น่าจะลองทำแบบนี้ ผมว่าน่าจะลดความแข็งได้เยอะเลย
    l___________________l
    ป.ล. ผมก็กำลังจะลองทำเองเหมือนกันอ่ะครับ แต่ไม่ทราบว่าควรยึดน็อตไว้ตรงไหนดี เพราะวางผิดที่อาจจะมีผลเสียมากกว่าผลดีอ่ะครับ

10. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    up up

11. golf2765

golf2765 New Member Member

209
    0
    0
    น่าลองน่ะครับ

เออ พอดีผมไม่ทราบอ่ะครับ
    ว่า ค้ำหลัง มันช่วยอารายหรอครับ
    และ รู้สึกแตงต่างกับไม่มียังงัย
    แนะนำด้วยน่ะครับ
    กำลังมองหาอยู่

12. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    +++++++++++++++++++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้