ระวังนะครับ ใครอยู่แถวนนทบุรี จะออกรถหรือ ใช้บริการ โชว์รูมค่ายสามห่วงข้างปั๊มน้ำมัน !!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bik, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bik

bik New Member Member

29
    0
    1
    ระวังนะครับ ใครอยู่แถวนนทบุรี จะออกรถหรือ ใช้บริการ โชว์รูมค่ายสามห่วงข้างปั๊มน้ำมัน

มาบอกไว้เป็นอุทธาหรณ์ครับ

ศูนย์บริการของค่ายสามห่วงสาขา นนทบุรี ถนน รัตนาธิเบศร์ ทำเรื่องให้ผมเสียความรู้สึกมากๆ ผมได้ออกรถ แคมรี่ ตัว2.4 navi ที่สาขานี้ ซื้อเงินสด ประมาณเดือนที่แล้ว ของแถมก็ได้ไม่เหมือนศูนย์อื่น ตอนซื้อละเซลล์บอกสารพัดจะให้ ได้หมดค่ะ แต่พอวันรับรถ ก็ไม่มีให้ บอกผู้จัดการไม่อยู่ ไว้จะคุยให้ แล้วก็เงียบหายไป นี่ยังพอรับได้

จนมาวันนี้ เอารถเข้าไปเช็คระยะ พันกิโล ก็เลยซื้อถาดรองท้ายรถด้วย พอตรวจเช็คเสร็จก็เห็นว่ารถล้างมาให้ด้วย (ทั้งที่ผมเพิ่งล้างไปวันก่อน) ก็ไม่ได้เอะใจอะไร คิดว่าเป็นบริการของศูนย์ เหมือนฮอนด้าที่มีบริการล้างให้

พอกลับมาถึงบ้าน สังเกตเห็น รอยขูดขีด ที่ฝาท้าย ซึ่งลึกมาก ก็เลยตรวจสอบบริเวณอื่นดู ปรากฏว่า เป็นรอย ไปทั้งคัน ทั้ง รอยขนแมว และ รอย ขูดขีด ลึกมากในบางที่

พอมานั่งคิดดูแล้ว จึงเข้าใจ เมื่อก่อนเคยเข้าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มข้างๆศูนย์อยู่บ่อยๆ เคยเห็นพนักงานเอารถของศูนย์เข้ามาล้างในปั๊ม อยู่เป็นประจำ ก็คงเพราะเหตุนี้ รถของผม ก็เลยโดนเอาเข้ามาล้างที่นี่ โดนล้างไปแบบระดับเดียวกับแท็กซี่ ที่ไม่เคยมีการเปลี่ยนน้ำแชมพูเลย ถังเดียว เช้าจรดเย็น

ฝากถามถึงผู้จัดการสาขา ด้วยนะครับ คุณให้ความสำคัญกับรถราคา ล้านเจ็ด คู่กับ ค่าล้างรถ ระดับหกสิบบาทหรือครับ

หรือถึงจะอ้างว่าไม่ได้เอาไปล้างที่ปั๊มตามที่ผมกล่าวหา งั้นกล้าตอบผมมามั้ยครับ ว่าคุณให้ที่ศูนย์ล้างเอง ถ้าเป็นเช่นนั้น คณเป็นถึงศูนย์บริการ โตโยต้า แปลว่าคุณห่วยยิ่งกว่าร้านล้างรถกระจอกๆตามปั๊มอีกนะครับ ไปพิจารณาตัวเองใหม่ด่วนเลยนะครับ

นี่ยังไม่รวมถึงภายใน ที่เบาะสีครีม และแผงประตูสรครีม เลอะ คราบน้ำมัน และรอยเปื้อนดำๆอีกนะครับ

อุตส่าห์เห็นว่าใกล้บ้านก็เลยออกที่นี่ ไม่เข้าไปออกในเมือง ผิดหวังเป็นอย่างมากครับ เพราะมีศูนย์บริการชุ่ยๆแบบนี้อยู่ถึงทำให้ผมไม่เคยดูอิมเมจเบรนด์นี้ดีกว่าฮอนด้าซักที ทีแรกก็ว่าจะออกแอคคอร์ด แต่ด้วยความที่ผมชอบแคมรี่ตัวนี้ไม่แพ้กันทีเดียว ก็เลย ออก แคมรี่

รถเพื่อนผมแอคคอร์ด มีรอยถลอก เชี่ยวโน่นนี่เข้าศูนย์ไป ออกมารอยยังหายไปเลยครับ เค้าล้างให้แล้วยังขัดรอยออกให้อีกต่างหาก

ไม่เหมือนที่นี่ เข้าไปแบบป้ายแดง ออกมากลายเป็นแท็กซี่ไปเลยครับ
    ผมล้างเองไปสามครั้งนะครับ ไม่เคยล้างที่ไหน อย่ามาอ้างว่า ไปล้างที่ไหนมาไม่ดีรึเปล่า

ยังไงก็ฝากให้ศูนย์ใหญ่ไปพิจารณาด้วยครับ เรื่องขัดออกให้ หรือทำสีใหม่ให้ มันก็ไม่ได้ช่วย ที่ลูกค้าเสียความรู้สึกไปแล้วหรอกนะครับ

2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เศร้าใจแทนจังครับ
    ทำกันได้เนอะ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แนะนำทำจม.ร้องเรียนไปที่ สนง.ใหญ่ ถึงจะแก้ไขอะไรได้ไม่มาก (โดยเฉพาะความรู้สึก) แต่ควรจะให้ฝ่ายบริหารเขารู้เรื่องจะได้ไม่ไปทำแบบนี้กับใครอีก เห็นแล้วเซ็งแทน

4. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เจอแบบนี้เซ็งแทนเลย

5. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    น่าเห็นใจครับสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น

ผมว่าร้องเรียนไปเลยครับ และเอาเรื่องให้ถึงที่สุดกับการบริการแบบนี้ เบื่อจริงๆกับการบริการลูกค้าแบบไม่จริงใจ

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    น่าเห็นใจคับที่มีเรื่องแบบนี้

7. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    เสียใจด้วยครับไม่น่าเจอเรื่องแบบนี้เลย
    และขอบคุณมาก ผมจะระวังถ้ามีชื่อ เซลล์ด้วยจะดีมากเลยครับ

8. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ทามไปได้เนอะ

9. sine88

sine88 New Member Member

11
    1
    0
    ขอพิกัดที่แน่นอนหน่อยครับ เพราะว่า
    ถนน รัตนาธิเบศร์ มีศูนย์โตโยต้า 2 ที่ ครับ
    ถ้าเป็นที่อยู่ข้าง คาร์ฟู นั่นคือ โตโยต้า นนทบุรี สนง.ใหญ่
    แต่อีกที่นึงเป็นของ โตโยต้า เอกนิมิตร
    จะได้ระวังถูกครับ

10. กะหล่ำปลี

กะหล่ำปลี New Member Member

38
    2
    0
    แย่เลยนะคับรถเพิ่งออกมาด้วยอะแต่ต้องมาเป็นรอยแบบนี้เซ็งเลยคับ

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แย่อย่างแรง

ช่วยประนามครับ

12. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    มักง่ายกันแบบนี้เลยเหรอ

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ปกติโตโยต้าเขาต้องล้างเองในศูนย์มิใช่หรอ มันเป็นกฎจากบริษัทเลย เขาจะไม่ส่งออกไปใครตาสีตาสาที่ไหนล้างเด็ดขาด เพราะป้องกันปัญหาที่คุณเจอนี้แหละ

14. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    โทรแจ้ง แผนกลูกค้าสัมพันธ์ โตโยต้า มอร์เตอร์ ได้เลยคับ
    เบอร์โทรติดต่อ อยู่ในกระเป๋าหนังสีดำ ที่ติดไปกับรถ ลองดูคับ

15. เรื่องแบบนี้ทางฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ไม่อยากให้เกิดอยู่แล้ว
    ยิ่งโตโยต้า ขายเรื่อง service และการบริการอยู่ด้วย
    โทรไปร้องเรียนเลยครับ เด๊วเค้าจะเซ๋งแทนเราเองครับ

16. ค่า CSตก แน่ๆศูนย์นี้

17. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ใช่ครับ ตามนั้น แล้วถ้าจำไม่ผิด ทั้ง2ที่ก็ติดกะปั๊มน้ำมันด้วยนะครับ

18. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    โตโยต้า เอกนิมิต ติดปั๊มเจทในปั๊มเจทนั้นไม่มีร้านล้างรถหรอกครับ

มีที่เดียวแหละครับโตโยต้านนท์

19. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    บอกต่อกันไปครับ

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอแบบนี้เข้าไปเซ็งเลยคับ งานนี้

21. Adu Sandae

Adu Sandae New Member Member

10
    0
    0
    ต่อให้เค้ารับผิดชอบทำสีให้ใหม่ ก็ไม่ทำให้ความรู้สึกดีขึ้น เรารักษาแทบตายแต่เจอเข้าอย่างนี้ แย่ครับ

22. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ฟังแล้วใจเสียคับผม

23. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ถึงเป็นรอยนิดหน่อยก็เสียความรู้สึกครับ

24. bik

29
    0
    1
    วันนี้เห็นรอยที่หน้าปัทม์เรือนไมล์เพิ่มด้วยครับ

แล้วก็ได้มีการร้องเรียนไปทางศูนย์ใหญ๋ถึงความชุ่ยของที่นี่แล้วครับ

ทางศูนย์ก็ได้มีการโทรมา อ้างปัดความรับผิดชอบ ตามสูตรครับ
    ว่าเค้าล้างเองด้วยเครื่องล้าง ไม่ได้เข้าปั๊มล้างแต่อย่างใด แล้วก็ขอให้
    นำรถเข้าไปแก้ไขกับทางศูนย์เค้า ฟังแล้วจะขำตาย เพราะ
    สองมือที่ผมล้างยังดีกว่าเครื่องล้างราคาเป็นพันล้านของเค้าอีก

เดี๋ยววันเข้าไปจะขอตามเข้าไปดูเครื่องล้างรถของเค้าซะหน่อย โอ้โห
    ขนาดลงทุนมีเครื่องล้างไว้ล้างรถลูกค้าในศูนย์เลยเหรอครับเนี่ย

แถมพนักงานที่รับเรื่องฝ่ายบริการ มีการมาถามชื่อเซลล์ที่ขายรถให้ผม
    จะรู้ไปทำแมวน้ำอะไรครับ เค้าขายรถสภาพใหม่เอี่ยมมา ก็ปิดจ็อบ
    ไปแล้ว มันผิดที่ฝ่ายบริการนั่นแหละ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม
    สงสัยหรือต้องการรายละเอียดเพิ่ม สอบถามได้ครับ 24 Hr
    0-89890-1441 / 0-84328-1441 / 0-85143-1441

25. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

26. bobby-y

bobby-y Member Member

188
    0
    16
    -พอมานั่งคิดดูแล้ว จึงเข้าใจ เมื่อก่อนเคยเข้าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มข้างๆศูนย์อยู่บ่อยๆ เคยเห็นพนักงานเอารถของศูนย์เข้ามาล้างในปั๊ม อยู่เป็นประจำ ก็คงเพราะเหตุนี้ รถของผม ก็เลยโดนเอาเข้ามาล้างที่นี่ โดนล้างไปแบบระดับเดียวกับแท็กซี่ ที่ไม่เคยมีการเปลี่ยนน้ำแชมพูเลย ถังเดียว เช้าจรดเย็น

เอ่อ ผมว่าไม่น่าจะใช่ครับ ผมเคยเอาวีโก้ไป เค้าก็ล้างรถให้นะ ล้างในศูนย์แน่นอน 100% เพราะผมยังเดินตามไปเอา โทรศัพท์มือถือในรถอยู่เลย

ส่วนปั้มคาวเท็ก ข้างๆ ผมก็เอารถไปล้างบ่อยนะ 100 บาท ล้างดีนะผมว่า ส่วนใหญ่จะเป็นรถบ้านนะที่ล้างที่นี้ ไปล้างบ่อย แต่ไม่เคยเห็น โตโยต้า เอารถศูนย์ ออกมาล้างสักครั้งเดียว (เซลล์จะออกมาเสียเงินทำไม ข้างในศูนย์ก็ล้างฟรี) แต่เอามาจอดในปั้มอ่ะเคยเห็นอาจจะแค่ฝากรถตอนขนย้ายมาหรือป่าว อันนี้ไม่ทราบได้

ทางออกศูนย์มีอยู่ทางเดียวคับ เวลาออก ก็ต้องขับผ่าน ห้องรับรองลูค้า ซิ่งเป็นกระจก

รถได้ใช้ทุกวัน ก็ไม่ได้เดินสำรวจมันทุกวันนีครับ จอดที่ไหนบ้าง ไปไหนบ้าง แต่แค่ท่านมาเจอรอยวัน ที่ศูนย์ล้างให้หรือป่าว อันนี้ไม่ทราบได้เช่นกัน

ผมแค่เข้ามายืนยัน ว่า รถได้ล้างในศูนย์แน่นอนครับ
    ส่วนรอยไม่ขอออกความเห็น

ปล.. ผมแค่พูดเป็นกลางๆนะครับ ไม่มีญาติหรือคนรู้ใจในศูนย์ครับ

27. bik

29
    0
    1
    อ่อ เผอิญผมค่อนข้างจะโรคจิตมากเข้าขั้นไม่เหมือนคนอื่นด้วยซิครับ
    เพราะล้างรถเองตลอด ก่อนออกจากบ้านและ หลังกลับบ้านเดินดูรถตลอดทุกคัน แทบจะทุกวันที่ขับ
    แล้วยิ่งมาเป็นคันนี้ด้วย เพิ่งออกมาป้ายแดงได้แค่สามอาทิตย์
    แถมยังล้างเองวันก่อนที่จะไปเข้าศูนย์ หนึ่งวัน

เอาวันที่มีรอยนะครับ เวลาอยู่ที่บ้านก็จอดในรั้วบ้านครับ ออกไปข้างนอกวันนั้นก็แค่แวะไปร้านขายสีของผม แถมจอดหน้าร้านด้วย
    แล้วก็ตรงเข้าศูนย์เลย ออกจากศูนย์ก็กลับเข้าบ้านเลยครับ มาเลี้ยงลูกต่อทั้งวัน
    ตกเย็นมาดูซึ่งรอยมันเกิดจากการล้างรถแน่นอน คงไม่มีใครปีนเข้ามาขูดรถผมในบ้าน เป็นวงๆ
    แบบเวลาล้างรถหรอกครับ รถทั้งคันล้างหมด แต่ตามบังโคลนล้อกลับมีคราบโคลนติดมาเพียบทั้ง4ล้อ
    ทางผ่านกลับบ้านจากศูนย์ไม่ถึงสามกิโล ไม่เคยเห็นว่าต้องเข้าทางลูกรังมาก่อน
    ก็ยังงงว่าในศูนย์ ยังเป็นทางลูกรังหรือไง เอ๊ะหรือโคลน กะ รอยมันเกิดขึ้นเอง คงไม่ใช่นะครับ

ไอ้เรื่องรถผมวันนั้นศูนย์เอาไปล้างที่ไหนผมไม่รู้ แต่ที่รู้ๆคือรถมันเป็นรอยแบบทั้งคัน
    ซึ่งก็อย่างที่บอกไว้ ถ้าเป็นศูนย์แล้วล้างได้แค่นี้ก็ ไปคิดดูใหม่เหอะ

แล้วที่ผมเห็นว่า มีพนักงานเอารถออกมาล้างที่ปั๊มก็เห็นอยู่ช่วงใหญ่ๆเลย แน่นอน
    สมัยที่แวะกินกาแฟนในร้านที่ปั๊ม

28. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ศูนย์ฯนี้ เคยเอารถไปตรวจสภาพ...

รถต่างยี่ห้อ โหลดหน่อย พวกไม่ผ่านซ๊ะงั้น...

รอดู พอยี่ห้อตัวเองเข้า แม่ม...ยิ่งกว่าตรูอีก..

แม่มออกใบผ่านฯให้เฉย ไอ้คนตัวสูงๆ หน้าหรั่งๆ หน่อยน่ะ...

เลือกปฏิบัติชัดๆ

เซ็งมาก... ออกมา ตรูเลยกดแม่ม เท็คเปิดมันลั่นศูนย์มันเลย.....

ออกมา ไปตรวจที่ศูนย์ ค่าย เชฟฯ แป๊บเดียว เรียบร้อยเลย...

29. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0

ศูนย์สำนักงานใหญ่นี่แหละ

30. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    เรามีสิทธิ์ไม่รับรับรถนี่ครับ.........ในเมื่อไม่เป็นไปตามข้อตกลง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้