แจ้งข่าวพี่น้องคับ ได้เงินๆ 500ค่า แนะนำคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 14 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    แจ้งข่าวแท็กซี่ เรื่องโครงการเปลี่ยน LPG เป็น NGV ของ ปตท พร้อมรับเงิน

2500 บาท

ตอนนี้ ทาง บ.ทาคูนื ได้ให้ผู้ ที่แนะ นำรถ แท็กชี่มาเปลี่ยนLPG เป็น NGV

ให้ค่าแนะนำคันละ 500 บาทคับ จึงมาแจ้งข่าว ให้ทราบ

สนใจ ติดต่อ วิโรจน์ 083-9827063 รบกวนพี่ๆน้องๆ กระจายข่าวด้วยนะคับ

ใครแนะนำก็ได้ เงิน 500 บาทต่อคันไปใช้ด้วยนะคับ ก่อน ปีใหม่นะคับ ด่วนๆ

เฉพาะรถ แท็กซี่นะคับ รบกวนกระจายข่าวด้วยนะ :D

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  2. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ขออภัยเจ้าของกระทู้คับ แต่ผมว่า ได้ไม่คุ้มเสีย

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แวบมาดูครับ..... ไม่ออกความเห็น

4. 500เนี่ยนะ ได้ไม่คุ้มเสียหรอก ได้มา500ต้องโดนตามด่าไปอีกกี่ปี

ถ้ามาบอกว่า แนะนำคนไปเปลี่ยนจากNGV เป็น LPGแล้วได้เงินคันละ100 ป่านนี้ผมรวยไปแล้ว

NGV แก๊สเลวๆที่ปตท.ปิดหูปิดตาคนไทยด้วยกัน ทำไมถึงไม่มีรายการวิทยุหรือโทรทัศน์รายการไหนกล้าออกมาแฉ
    คนที่ไม่รู้จะได้ไม่หลงเชื่อติดกันทั่วบ้านทั่วเมือง

NGV ตอนปั๊มว่างๆจะเข้าไปเติม บอกแก๊สหมด
    แต่ตอนที่มีขาย ต้องต่อคิวเติม2ชั่วโมง(เป็นอย่างน้อย)
    เสียเวลาเติม2ชั่วโมงออกมาวิ่งได้ร้อยกิโลก็หมดแล้ว ต้องไปต่อคิวอีก2ชั่วโมง ไม่ต้องทำมาหาแดกกันพอดี
    สุดท้ายถ้ารอไม่ไหวก็ต้องเติมน้ำมันวิ่งแทน แล้วไอ้ที่ติดมาเป็นหมื่น ถังหนักอย่างกะแท่งหินนี่ให้ติดมาทำไม

เหตุผลหลักที่ ปตท.ไม่สนับสนุน LPG เพราะ LPG ส่งขายออกนอกประเทศได้กำไรมากกว่าขายในประเทศเยอะมาก
    แต่มันเอาไปขายไม่ได้ เพราะมีกฏหมายให้ใช้ในประเทศให้เพียงพอเสียก่อนจึงจะขายส่งไปต่างประเทศได้ มันถึงได้ดิ้นรนให้คนเปลี่ยนไปใช้ NGV

เหตุผลหลักที่ ปตท.พยายามดันทุกทางให้คนไทยใช้ NGV/CNG เพราะ NGV ที่ปตท.ผลิตได้ ไร้คุณภาพ
    ต่างประเทศไม่รับซื้อ เพราะคุณภาพต่ำมาก ก็ต้องเอามาหลอกขายคนไทยด้วยกันนี่แหละ ให้สื่อช่วยบิดเบือนความจริง
    ตบตาหลอกประชาชนว่ามันดีกว่าLPG

แล้วในความเป็นจริงล่ะ คนติด NGV ต้องถอดทิ้งกันเป็นแถว แล้วเปลี่ยนไปติด LPG แทน
    คนพวกนี้ไม่รู้หรอกว่าอนาคตNGVจะดีกว่ายังไง แต่ตอนนี้ เวลานี้ LPG ใช้งานได้จริง ประหยัดจริง เหมาะสมกว่าจริงๆ

ทำไมไม่มีสื่อไหนกล้าแฉความจริงเรื่องนี้ กลัวขี้หดกันอยู่ทำไม ทีเรื่องดาราไปไหนกับใครล่ะก็ชอบเสือกนัก

เวลานี้มันก็จะมาขึ้นราคา LPG อีก กดดันกันเข้าไป คนไทยเหล่านี้ทำแบบนี้เพื่อใครกัน

5. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    น่าจะ Log in นะครับ จะได้ + คะแนนให้ โดนจายยยย :D

6. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    สงสัยทำเพื่อ ปตท

7. lording1

1,130
    54
    0
    ใจเย็นๆคับ .,.,.,.,.ผมแค่มาแจ้งข่าวเอง ว่าใครไปบอก พี่ที่ขับ แท็กชี่ แนะนำเขาได้ได้เงิน

ค่าแนะนำ คันละ 500 บาทคับ ผมแค่มาแจ้งข่าวคับ ไม่ได้ทำเพื่อใคร อะไรได้เงินก็บอก กันคับ

ถ้าไม่พอใจอะไร ผมก็ขอโทษ ตรงนี้ด้วยแล้วกันคับ

8. lording1

1,130
    54
    0
    แนะนำแท็กชี่ เท่านั้นคับ รถบ้านไม่ใช่นะคับ แค่ไปบอกเขาแค่นั้นเอง

ผมก็เข้าใจคับ ว่า ปตท หนุน NGV เพื่อตัวเองมากๆ แล้วบีบบังคับ คนที่ใช้ LPG

ให้เลิกใช้ หรือ เปลี่ยน เป็นใครก็ขึ้น ผมเข้าใจ แต่ข่าวที่ผมมาบอก คือ แนะนำแท็กชี่ เท่านั้นคับ

ได้เงิน 5oo บาทผมก็เลย มาบอก เงินมันหายาก ถ้ามีช่อง ทางผมก็มาบอกแค่นี้เองคับ ไม่ได้มีอะไร

อยากให้ พี่ๆ น้องๆ เข้าใจผมด้วยนะคับ ถ้าไม่พอใจอะไรผม ก็ ขอโทษอีกครั้ง ก็ได้คับ

9. abeepak1

abeepak1 New Member Member

19
    1
    0
    โอ้โห คุณพี่คับพูดโดนใจมาก เพิ่งจะมานึกประเด็นนี้ขึ้นได้ก็ไอ้ตอนนี้ละครับ

กระจายความรู้ต่อละ หุๆ:)

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เหอๆๆ มาดู ครับ

11. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0

เจ้าของกระทู้ท่านหวังดีคับ ไม่ต้องขอโทดขอโพยหรอกคับ
    ท่านอื่นก็คงไม่อยากให้ชาว RCW ไปหลงกลตื้นๆของ ปต ทวย เท่านั้นเองคับ
    :D

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่ไอ้ ป.ต.ท. มันกำลังคิดแผนชั่วอีก 1 แผน.....5 5 5 5+ ก็มันมีเงินมากไง..มันก็พยามเอาเงินมาซื้อ....

เงินของมันคงซื้อไรได้เยอะ....

คิดเอาเองนะครับ....

ถ้าของเค้าดีจริง...จะมาจ้างให้ไปเปลี่ยนทำไม....กะเอาคืนอีกเยอะอ่ะดิ...

13. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ผมว่า Taxi ที่ติด LPG ไม่โง่หรอกนะ ฉลาดกว่าพวกที่ติด NGV อีกต่างหาก ผมอยากให้พวกเขามีเวลาวิ่งหาเงินเยอะๆ เอาไว้เลี้ยงลูก เมีย + เมียน้อย ดีกว่า รอๆๆๆ เติม NGV วันล่ะ 2 - 3 ครั้ง ครั้งล่ะ 1 - 2 ชั่วโมง ปีหน้า NGV ก็ขึ้นเป็น 12.50 ตังค์...................เพื่อ??????

14. เกลียดมัน ฏิบัติการ้มตุ๋นคนไ

15. P.PARASIG

P.PARASIG New Member Member

42
    4
    0
    โดนใจคับท่าน มาช่วยกันกระจายความรู้

16. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    อยากให้นำกลับมาเป็นของชาติอีกครั้ง

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จขกท. หวังดีครับ ไม่ว่ากันจ้า ++ ไป

18. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    แหม๊...ผมเพิ่งรู้ว่า ปตท. ย่อมาจากอะไรก็คราวนี้แหละ แหล่มเลย ชอบ ชอบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้