หวัดดีคับพี่ๆอยากทามเรื่องไฟโคมไฟหน้าหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย mingcoupe, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mingcoupe

mingcoupe New Member Member

22
    0
    0
    ไฟหน้าผมมันมัวขุ่นออกเหลืองๆที่กรอบนอก อะคับ เป็นข้างเดียว ไปถามที่ร้านที่พ่นโคม เค้าบอกว่า ล้างกรอบนอกไม่ได้เดียวมันจะเป็นฝ่า โดนน้ำยาอะไรไม่ได้เลยจริงหรอคับ มีวิธีไหนบ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

2. mingcoupe

22
    0
    0
    ลืมบอกว่ามาอยู่ใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊ะคับ

3. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    รอรับความรู้ใหม่ๆจากพี่ๆคร้าบ

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ขัดได้นะครับ
    แต่ถ้าเหลืองมากๆ แล้ว ทำไงก็ไม่หาย
    แต่ทำไปสักพัก มันก็เหลืองอีกนะครับ
    เบิกใหม่ สวยสุด อยู่ได้นาน
    ลองติดต่อพี่คนนี้ดูครับ
    พี่เหมียว 0816135349

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ยินดีต้อนรับคับ ทุกคนที่นี่ใจดีทุกคยเลย..
    เคยเห็นมีคนทำ DIY ขัดให้ดูน่ะ ท่าทางต้องเหนื่อยหน่อย
    หรือลองส่องหามือสองสภาพงามๆก็มีเยอะ
    หรือเพิ่มอีกหน่อย เบิกใหม่ตามที่มิ้งบอกก็ดี
    เด็ดๆเลยก็เปลี่ยนเป็นโคมดำ Type R ไปเล้ย
    ดุดี 555

ว่าแต่เอารูป Coupe เปิดปีกสองข้างมาโชว์กันบ้างดิ :D

6. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    เคยขัดอยู่เหมือนกันคับ

ใสได้แป๊ปเดียว ก็กับมาขุ่นเหมือนเดิมคับ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หางสวย ปีกสวย ขอชมแบบเต็มๆหน่อยครับ

8. mingcoupe

22
    0
    0
    ขอบคุณมากคับสงสัยต้องเปลียนทิ้งจิงๆแล้ว โคมดำtype R จะหาได้ที่ไหนบ้างคับ
    เดียวรอเครมสีเสร็จก่อนนะคับเพราะพึ่งไปมิส มอไซมาคับ ทุกอย่างลงตัวแล้วจากางให้ชมน๊ะ^^

9. mingcoupe

22
    0
    0
  10. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ความเห็นส่วนตัวนะคะ คิดว่าเบิกใหม่คู่นึงเลยดีกว่าคะ

จะได้ใสไปอีกนาน หรือจะเป็นโคมดำอย่างที่พี่ๆแนะนำก็สวยคะ:D

11. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เบิกใหม่เท่าไหร่อ่า

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เบิกศูนย์ราคาน่าจะประมาณ 5000 กว่าๆครับ ส่วนโคมดำ Type R หาได้ตามกระทู้ซื้อขายเลย

13. mingcoupe

22
    0
    0
    ขอบคุณมากคับที่แนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้