..........ALPINE CDE-9870E

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย art_project, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ท่านใดมีประสบการณ์กับ ALPINE CDE-9870E รุ่นนี้คุณภาพ เเละเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

สนใจหามาใช้บ้าง สุดท้ายราคาอยู่ที่เท่าไรครับ

ปล. ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ

2. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    เสียงดี ครับ ราคาไม่แพง(3700 บาท แท้นะ) คุ้ม mp3 ใด้ด้วย ...ผมลองใช้กับลำโพง แยกชิ้นของพี่อนุวัฒ แบบ ไฮเพาร์เวอร์
    ......คู้หน้าคู้เดียว เสียงชัดเจนดีมาก......086-8881641 เก่ง โทรมาเดียวส่งให้ 3800 บาทนะ(ค่าส่ง100) ของใหม่ ใหม่ แท้ แท้ เลย

3. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    คุณภาพเสียงใช้ได้...45W X4 รองรับi-POd...(ต้องซื้อสายลิงค์เพิ่ม) 1ปรีเอาท์...
    ซื้อมาเกือบปีแล้ว...ราคา3,900 บาท ตอนนี้น่าจะลงมาอีกนิด...
    ซื้อที่บ้านหม้อน่ะคร๊าบ...

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    รุ่นนี้น่าจะผลิตที่จีนนะ...ราคาไม่เกินประมาณสี่พันกลางๆถึงห้าพันครึ่งๆนะถ้าผมจำไม่ผิด...โดยทั่วไปอัลไพน์มาตรฐานเสียงคุณภาพสูงอยู่แล้วครับ........ถ้าจะให้ชัวร์...เด๋วรอเสี่ยบุ้คมาตอบดีฝ่า.....

5. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ราคานี้ก็เล่นได้ครับ

แนวเสียงที่เน้นเสียงร้อง เหมาะกับเพลงแนวฟังเสียงร้อง

คุ้มค่าเหมาะสมกับราคาครับ ความนิ่งยังสู้รุ่นใหญ่ไม่ได้ครับ

6. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ใช้ทั้ง 9835 และ 9870E อยู่และเคยต่อเทียบกับการใช้กับปรี zapco sx-sl ในรถคันเดียวกันนะครับ

ถ้าเทียบกับรุ่นใหญ่อย่าง 9835นี่ มันยังนิ่งและเสียงกลางยังไม่เปิดสว่างเหมือนรุ่นใหญ่ๆนะครับ

ถามว่าถ้าเทียบกับคู่แข่งชั้นเดียวกันราคาเดียวกันกับ JVC Pioneer ล่ะก็ เล่นตัวนี้ไปเถอะครับ

กับไฮพาวเวอร์ยังไม่เคยลองนะครับ

เสก R10 ถูกใจสิ่งนี้
  7. art_project

603
    13
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

ใจก็อยากเล่นรุ่นใหญ่เเต่ติดตรงตังมีน้อย

8. art_project

603
    13
    0

ขอบคุณครับ เเล้วมีรุ่นอื่นเเนะนำอีกไหมครับ ราคาประมาณเดียวกัน พวก pioneer เสียงออกแนวไหนครับ :D:D:D

9. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ว้าวพี่โตนหันมาเล่นเครื่องเสียงบ้างเเล้ว...อิอิ

pioneer ราคาพอๆกาน..เสียงน่าจะออกบางๆใสๆนะครับ....หรือเปล่าหว่าเคยอ่านมาว่าถ้า pioneer รุ่นเล็กๆเสียงจะบางๆใสๆ ไม่อิ่มเหมือนรุ่นใหญ่ๆ...น่าจะใช่นะพี่

10. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    มันแล้วแต่ว่าชอบฟังแนวไหนนะ......อย่างโซนี่จะเน้นเสียงเบส,เจวีซีจะแนวใสๆพอกับไพโอเนียร์,...ผมเคยสั่งซื้อทางเน็ทPANASONIC เล่น DVD ได้เอามาใส่เทียน่าลำโพงเดิม...ก้อได้เสียงร้องที่กังวาลเสียงดนตรีแยกชัดเจนดีเหมือนกันนะ...ราคา5พันหน่อยๆ....เป็นซิงเกิ้ลดีวีดีนะครับ...ตอนนี้โซนี่ติดรถผมก็กำลังชราภาพเหมือนเจ้าของแล้ว...สงกาสัยต้องหาใหม่เหมือนกัน...ก็ดูๆไว้อัลไพน์กับพานาฯหรือโซนี่แบบDVDนี่แหละที่สนใจอยู่.....พวกหูสูงๆแบบDENONคงเอื้อมไม่ถึง....อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้