อยากถามเรื่องลิ้นหน้าR11อะคับ ผู้รู้ช่วยด้วย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ธราวัติ, 15 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ธราวัติ

ธราวัติ New Member Member

11
    0
    0
    เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าผมไปซื้อลิ้นหน้ามาแล้วมาทาบดูมันใหญ่กว่ากันชนอะคับ เลยอยากถามว่ามันต้องใช่กันชนตัวอื่นหรือเปล่าแล้วมันต้องใส่กันชนอะไร ขอบคุณลวงหน้าคับ (สมาชิกใหม่คุบแนะนำด้วย:D)

2. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ซื้อมาผิดเปล่าคับ ถ้าของR11 จริงมันไม่ใหญ่กว่านะคัย สวมได้พอดีเลยคับ ว่างๆๆถ่ายรูปลิ้นหน้าที่ซื้อมาดูหน่อยคับ จะตอบให้แน่ๆๆว่าซื้อมาถูกหรือผิด

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ดูรูปลิ้นหน้าได้ในกระทู้นี้ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=559118 อิอิ

มันจะสวมได้พอดีกะกันชนเดิมเลยครับ

4. ธราวัติ

11
    0
    0
    ใช่อันนั้ปะคับ ขอราคาทั่วๆไปด้วยได้ไมอะ(ยังไม่ได้จ่ายตังอิอิ)แล้วในช่องตรงลิ้นมันมีไฟปะคับถ้ามีขอดูรูปหน่อยนะคับ

ขอโทดที่รบกวน แต่ก็ขอบคุณนะคับ

5. ธราวัติ

11
    0
    0
  6. ธราวัติ

11
    0
    0
    เอารูปลงไม่เปนอะ(โง่เนอะ)แต่มันเหมือนกันเลยอะน่าจะใช่นะ(โง่อีกที่)ไงก็ฝากตอบคำถามด้วยนะคับ

7. ธราวัติ

11
    0
    0
  8. mommamz

964
    4
    0
    ในรูทั้ง 2 ฝั่งของลิ้นไม่มีไฟครับ

9. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ........ในรูมันมีลิ้นด้วยหรอคับ........พี่ตาม........:p:p:p

10. mommamz

964
    4
    0
    รูไหนหว่ามีลิ้น อิอิ :D

11. ธราวัติ

11
    0
    0
    แล้วเรื่องราคาอะคับ PM มาบอกหน่อยนะคับ(ถ้าแพงได้ไม่ซื้อเพราะยังไม่ได้จ่ายตัง อิอิ)

12. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตาม ลาย แทง Url ไป ที่ผม ลง ข้าง ล่าง

ส่วนราคา

แล้วแต่ดวง เพราะ ผมเคยเห็นพี่คนนึงแบบมีลิ้นหน้า ชายข้าง แล้วก็ ติ่งหลัง 2อัน ขาย 7500 ส่วนน้องคนนึงเขาเจอะ 2500 แบบ เจอะ 2รอบและแต่น้องคนนี้แย่หน่อยเพราะว่าเขาต้องใช้ ถึง 2 รอบ เลยซื้อต่อเขาไม่ได้แน่ๆ อะครับ

แล้วก็มีพี่คนนึง ขับ P11 สีดำบอกว่า เจอะลิ้นหน้านะครับ แบบลิ้นหน้าครบๆ ไม่ใช้ลิ้นหน้าไม่มีฝาปิด อะ 1 พัน ต่อรองได้ อีกแน่ถ้าคุยกับคนขายดีๆ บางทีอาจจะเจอะ ทั้งชุด

ครั้งสุดท้ายมีคนสายตาดีแต่ตอนนั้นไม่ได้ต้องการซื้อ เพราะคนนั้นเขาไปถามราคาสปอตไลท์ให้เพื่อนเขาชื่อคุณปอ p(')r มาในราคา 1500 บาท ซึ่งเจอะมาในราคา 1 พันเช่นกัน ไม่รู้ร้านเดียวกันไหมนะ

สรุปว่า นี้มีคนๆ นึงเขาเล่าให้ฟังละครับ ใจผมก็อยากได้นะลิ้นอะ ใส่แล้วน่าจะสวยแทพแหล่มไปเลยนะครับ

ผม ไม่ รู้ นะ เพราะ รถ ผม มัน เดิมๆ อะ ครับ ล้ง ลิ้น อะ ไร ไม่ มี หรอก ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=520881
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=539360

ยังไงเจอะกันทักได้นะครับ 6ฬ-4462 รถผมบ้านๆ ครับผม ขับเจอะยังไงบีบแตรทัก แต่เวลาขับ ขับรอๆผมหน่อยนะครับ ผมขับรถไม่เร็ว

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
  14. ธราวัติ

11
    0
    0
    ขอบคุนนะคับที่แนะนำ

เจอแล้วจะบีบแตรทักนะคับ!!!!

แล้วส่วนใหย่ขับอยู่แถวไหนอะคับ(ผมอยู่แถวบางนา)

15. ธราวัติ

11
    0
    0
    ลืมถามอะคับ

การติดตั้ง มันไม่มีรู้ยึดคือต้องใช้สิลิโคนยึดไว้ใช่ไมคับ(รบกวนอีกแหละกุ อิอิ)

16. mommamz

964
    4
    0
    จำไม่ได้ละตอนใส่ ใส่ไปได้ไง

ถ้าจำไม่ผิดซิลิโคนไม่ต้องใช้ครับ อึ๋มพอได้อยู่

ใช้น๊อตอย่างเดียวเลยครับ มันจะมีรูให้ตรงๆเลยอ่ะ

ส่วนฝาปิดอันเล็กๆ ก็เป็นกิ๊ปไปเหน็บกะขอบกันชน

17. tOon`

2,324
    43
    48
    โหๆ มี กัน ครบ เลย ครับ ผม อยาก มี มั้ง จัง เลย อะ :rolleyes:

ลิ้น หน้า นี้ ผม จะ หา ได้ ที่ ไหน หร๋อ ครับ พี่ ตาม

การติด ตั้ง ของ ตรง รุ่น สบาย มาก เอา มา เสียบ แล้ว ก็ หมุนๆ อะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้