สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับปัญหาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natto_Ek, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    ปัญหามันเกิดอยู่ 2 เร่องครับ คือ

1.เวลารถวิ่งอยู่ถ้ารอบไม่เกิน 2500 และความเร็วไม่เกิน 40 ไฟเครื่องจะไม่โชว์ ต่อพอเกินเมื่อไหร่เกิดอาการโชว์คับ
    2.เวลาวิ่งอยู่ประมาณ 2500 รอบ พอเหยียบคันเร่งขึ้นเกิดปัญหาสดุด และเกิดระเบิดหน้าไอดี

มันเกิดจากอะไรครับ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับกลัวเครื่องพัง

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใช้ แก๊ส หรือน้ำมันวิ่งอ่ะครับ

3. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    เพิ่มเติมครับ

เครื่อง D16Y8 Auto เติมโซฮอล์ 95 ครับ

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  4. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ลองเช็คโค้ด ดูก่อนก็ได้ครับ วิธีเช็ค ลองหาในกระทู้เก่าๆ มีครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เช็คโค๊ดดูครับว่ามันมีอุปกรณ์ไหนเสียหาย

6. โอ โคราช EK

โอ โคราช EK New Member Member

39
    0
    0
    เซ็นเซอร์ไอเสียหลวมไหม ครับ เคยเป็น

7. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    กรองน้ำมันเชื้อเพลิงเปลี่ยนนานหรือยังครับ...

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ต้องเช็ค error code ครับ
    ลองตรวจสอบเบื้องต้นดูแถวๆ ลิ้นปีก ปลั๊ก sensor ต่างๆสายไม่ขาดหรือใกล้จะขาดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้