รูปบรรยากาศ ศุกร์ที่ 22 สนามบางกอกแดร๊กอเวนิวครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มากันอีกแล้ว ก็ไม่รู้เป็นอะไรนะ พอถึงวันศุกร์ทีไร คำว่า "สนาม" มันต้องเป็น ตัวเลือกแรกที่อยากจะไป
    ส่วนตัวผม วันเสาร์ไม่ค่อยอยากไป เพราะว่า ตากล้องเยอะ เลยขอแหวกแนวจากชาวบ้านหน่อย หลายๆคน
    ที่ไปแข่งวันเสาร์ มักจะมีภาพติดตามนิตยสารต่างๆ บางคนก็คิดว่า เมื่อไหร่กูจะได้ลงหนังสือสักที
    เมื่อไหร่จะมีรูปขึ้นเวปกะเค้าบ้าง นั่นแหล่ะครับ มันตรงกับคอนเซ็ปผมพอดี เพราะเคยเป็นหนึ่งในผู้คิดแบบนั้น :D

แสงและสีของไฟหน้ารถแต่ละคัน มันจะเป็นจุดเด่นมากสำหรับคนชอบmidnight racing

ครั้งหนึ่งในชีวิต สำหรับคนที่ชื่นชอบรถแข่ง ทุกคนก็อยากลงไปอยู่ตรงหน้าต้นคริสมาสสักครั้ง

การไปเป็นทีม สำหรับผม มันดีที่สุด นอกจากจะมีเพื่อนแล้ว คุณก็ไม่ต้องมาจอดรถแล้ววิ่งไปตู้เหลืองอีกด้วย เพราะมีเพื่อนๆวิ่งแทน อิอิ

บริเวณนี้ ที่หลายๆคน อยากไปยืน เพราะว่า มันดูเหมือนมีอำนาจ ฮ่าๆๆ ( เฉพาะเจ้าหน้าที่ ) แต่พวกคุณไม่รู้หรอก ว่าทำไมผมไม่ค่อยชอบเข้าไปตรงนั้น ( ยุงแม่งกัดเจ็บโคตร เพราะมีร่องน้ำเล็กๆอยู่ ) ฮ่าๆ

อีกสถานที่หนึ่ง ที่ทุกสนามแข่งต้องมี "พิท" หรืออู่ชั่วคราว ส่วนใหญ่รถแข่งแนวหน้าจะเช่าไว้ทำรถ ซึ่งพิทนี้ที่ผมถ่ายมา สีสวยดีจัง อิอิ

ป้ายห้ามยืนเกาะรั้ว มันไม่สามารถใช้งานได้จริง เพราะเวลาคนเยอะๆ จะเริ่มปีนกัน น่าจะลองเปลี่ยนเป็นคำว่า เกาะได้ห้ามปีน อิอิ

รถกระบะ เมื่อก่อนคนมักคิดว่า จะมาสู้อะไรกับรถเก๋งได้ แต่ปัจจุบัน กลับกลายเป็นรถซิ่งที่น่าเกรงขามมาก

รูปนี้มีหลายอิริยบทมาก เสียดาย ขาดคนขับนั่งข้างในสักหน่อย มันจะทำให้รถดูน่าสนใจมากขึ้น

" อีกนิด " แค่คำสั้นๆคำนี้ มันทำให้รถพังได้ คุณเชื่อมั๊ยยย.. อิอิ

ท้ายแทรคหลังพิท สถานที่ๆ รถแรงๆ ไว้ปรับจูนรถ

อีกศัพท์หนึ่งที่กำลังมาแรง " เด๋วรู้จัก "

ไม่ค่อยได้เห็นรถใหญ่ๆในสนาม เลยเก็บมาฝากนิดนึง

อีกหนึ่งมุมใน บางกอกแดร๊ก อเวนิวส์

และอีกมุม

เจอรถใหญ่ๆอีกแล้วววว

จักรยาน ถ้ามันลงได้ คุณว่า กี่วิ???

บริเวณนี้ ที่คนพลุกพล่านที่สุด

รถสีสดๆ มักเป็นที่สะดุดตาของคนดู

เบิร์นเต็มหน้ายาง ต้องมีทีมงานช่วยโยกซ้ายขวาๆ

สปอยเลอร์แนวกระบะ ดุๆ

เบิร์นอีกรูปครับ

ที่เหลือก็เป็นภาพจากที่ผมถ่ายรถน้องๆในคลับ นิดหน่อย

มุมเดิม

+โอ้RACING+, J-dayTT140, link2pik และ คนอื่นๆ 6 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. สวยเหมือนเดิมครับ ชอบรูปยืนเกาะรั้ว ได้อารมณ์ดี

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  3. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ขอบคุณภาพสวยๆครับ

4. สวยดีครับ ดูบรรยากาศสบายๆ โล่งดี :)

5. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณมากๆครับ ภาพสวย ดูแล้วเพลินเลย ยังไงก็ เป้นกำลังใจให้ ช่วยถ่ายมาอีกน่ะครับ :eek::eek::eek:

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    รูปคุณภาพจริงๆ

7. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ขอบคุณครับเเจ่ม มากครับ

8. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    รูปสวยๆพร้อมคำบรรยายดีๆ สุดยอดคับ

9. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    สวยงามครับ ขอบคุณครับ

10. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ถ่ายรูปสวยมากครับ

11. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    มีแต่ภาพสวยๆทั้งนั้นเลยคับ..

12. NaObi_RB only

NaObi_RB only New Member Member

55
    5
    0
    ภาพสวยมากคับ

ถ่ายมาฝากอีกนะคับ

13. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    รูปสวยครับ

พร้อมกับคำบรรยายที่เหมือนได้ไปอยุ่ในสนามด้วยเลย

และมุมมองไหม่ ๆ ชอบมากครับ

14. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    รูปสวยมากมากครับ

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    สวยงาม ลงตัว ได้อารม

16. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    รูปสวยอีกแล้วเห็นแล้วอยากใช้Nikonมั้ง

17. KeHZa101

KeHZa101 New Member Member

22
    0
    0
    ถ่ายรูปสวยมากๆครับ ขอชม..

18. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ

19. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  20. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ถ่ายรูปสวยจังคับ

21. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    รูปสวย
    คำพูดประกอบดี
    เจ๋งมากครับ
    วันหลังขออีกนะครับ

22. รูปสวยครับ

23. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    สวยมากๆครับพี่

24. .....ผมชอบวันศุกร์.....:D

25. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

อิอิ เชีย Nikon ครับ :D

26. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    รูปสวยดี แต่Nose เยอะไปหน่อยนะครับ ต้องแก้Noseลดๆๆหน่อยนะครับ

27. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    งามมมมมมมมมม

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  28. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อิอิ พอดี ใช้ iso 800 กะ 1600 อ่าคับ มือมันสั่น กินเบียร์ด้วย ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณคับ จะพัฒนาต่อไปคับ :D

29. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    งามมากคับ

30. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    สวยมากๆเลยคร้าบบบบ ชอบมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้