เรื่องเปลี่ยนเครื่องขอถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 4วาวล์, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4วาวล์

4วาวล์ Guest

0
    0
    0
    คือวางเครื่องมา ผ่านมาแล้ว10เดือน ยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเครื่อง

วันนี้จะไปแจ้งเปลี่ยน ดันหา ใบซื้อขายเครื่องไม่เจอ ทำใงดีครับ ไปที่ร้านให้เขาออกใหม่ได้หรือปล่าวว หรือ ว่า เสกเองได้แบบใบวิศวะเปลี่ยนสีรถ

เครื่องนำเข้าด้วยสิ

ช่วยๆๆหน่อยครับ ใครทางออกช่วยที

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ให้ร้านออกให้ใหม่ได้ครับแต่ไม่รู้เขาจะคิดเท่าไรนะครับ

3. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    555........เหมือนผมเลย ปกติแล้ว จะมี 3ใบ ที่เราเก็บไว้แล้วก็ขนส่ง และ กรมศุลกากรณ์ ไปแจ้งกับขนส่งเลยว่าอินวอยหาย เค้าจะมีหมายเลขที่เสียภาษีและจะมีชื่อร้านที่นำเข้าเครื่องยนต์ และตรวจสภาพ แต่รถเยอะที่ขนส่งกลางอะครับ แต่ไม่รู้ว่าเครื่องที่เราซื้อมา ร้านมันจะยอมออกให้ใหม่หรือป้าว เดี๋ยวเค้าอ้างว่าเครื่องไม่ได้ซื้อมาจากที่ร้านละ ซวยเลย

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความรู้เลยนะเนี่ย

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รู้สึกว่าต้องเสียเงินประมาณ 400 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้