ไฟส้ม ที่เขียนว่า Check ของ B14 มันขึ้น ๆ ดับ ๆ บ่อย ๆ ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย backbone, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    ไฟส้ม ที่เขียนว่า Check ของ B14 มันขึ้น ๆ ดับ ๆ บ่อย ๆ แสดงว่าเครื่องเรามีปัญหาอะไรตรงไหนหรือเปล่าครับ

B14 ปี 95 ติดแก๊ส LPG มาประมาณ 1 ปีแล้วครับผม รบกวนหน่อยนะครับพี่น้อง

ปล.ตอนนี้รถมันผิดปรกติอย่างนึง คือว่า รอบมันต่ำ - ต่ำมาก น่ะครับ เวลาเข้าเกียร์ (ถ้าเกียร์ว่างรอบปรกติ...เกียร์ ออโต้นะครับ) ที่ว่าต่ำก็อย่างในรูปน่ะครับ รอบจะอยู่ประมาณ 500-300 เวลาเข้าเกียร์ครับ บางจังหวะ ก็เล่นซะ ต่ำจนดับเลย -*- ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับระบบไฟมั้ยครับ

:D

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบแปป.....

3. Autospeed

Autospeed New Member Member

9
    1
    0
    ของผมไฟไม่ขึ้นแต่รอบต่ำเหมือนกันเวลาคอมทำงานไม่กล้าไปซ่อมกลัวไม่หาย

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :):):):):):):)

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เซนเซอร์ ตัวใดตัวนึง เสีย หรือปลั๊ก หลุด ครับ :D:D:D:D

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ใหญ่ผมไปเลย

7. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวจะลองให้ช่างเค้าเช็คดูอีกทีครับผม

^^

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เข้าศุนย์ ครับ บอกมาจับคอนเซาท์ ดูว่า มันเป็นอะไร เสียไม่กี่ร้อย

พอรู้ว่าเป้นที่อะไร ก็ออกมาทำข้างนอกครับ

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ๆๆไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้