รถหายป่วยหรือยังครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    หวัดดีครับคุณเอกเงียบไปเลยครับท่านรถหายป่วยยังครับ ยังไงก็หายเร็วๆนะครับใกล้จะปีใหม่แล้วจะได้มีรถไปเที่ยวกัน

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    เพิ่งได้เข้ามาเนี่ย เมื่อสัปดาห์ที่แล้วประสพอุบัติเหตุจยย.ชนราวสะพานแถวรังสิต...แย่จัง เพิ่งได้กลับมาบ้านเนี่ย
    รถก็ยังไม่คืบหน้าไปไหนเลย เดี๋ยวค่อยว่ากัน กลับมาได้แล้ว คิดถึงเพื่อนๆสมาชิกทุกคนเลย ที่รพ.ไม่มีเน็ต
    ให้เล่นเลย เหงามั้กๆ ขอรักษาตัวอีกแป็บนึงคับ
    :)

3. jit95

382
    0
    0
    ดวงตกมากเลยนะครับคุณเอก ผมว่าใส่บาตร น่าช่วยคลายลงได้นะครับ
    แล้วบาดเจ็บไรบ้างครับ ยังงัยก็หายเร็วๆนะครับ

4. ekk@5852

525
    0
    0
    วันนั้นกลับบ้านดึกคับ เลยขี่รถหลับใน ชนราวสะพาน กล้ามเนื้อแขนเกี่ยวกับเหล็กข้างสะพานหายไปเลย
    ต้องพักฟื้นอีกหลายวันกว่าจะกลับมาเป็นเหมือนปกติ...แย่จัง ขอบคุณคุณจิตรมากคับที่เป็นห่วง
    :D

5. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    หายเร็วๆนะครับ ต่อจากรถเสีย ก็มาคนเจ็บ ทำบุญบ้างน่าจะดีขึ้นนะครับ
    อย่าลืมอุทิศส่วนกุศลให้กับคนเป็นและคนตายรอบๆตัวด้วย :)

6. ekk@5852

525
    0
    0
    ขอบคุณ คุณเฮงมากนะคับ ก็มีหลายคนที่แนะนำมาแบบนี้เหมือนกัน ต้องทำสังฆทานมั่งแล้ว เพราะที่ผ่านมา
    ไม่ค่อยได้ทำบุญเท่าไหร่ งานค่อนข้างยุ่ง ระหว่างพักฟื้นมีเวลาล่ะ ต้องทำบ้างซะแล้ว นี่ก็เพิ่งผ่านอายุ 25 มา
    ไม่ถึงปีเลย นึกว่าพ้นแล้ว มีเรื่องจนได้...เฮ้อ ประมาทไม่ได้เลยนะเนี่ย

7. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    หายเจ็ยไข้ได้ป่วยเป็นปกติเร็วๆนะครับ เอาใจช่วยทั้งรถทั้งคน (รถน่ะพอช่วยได้ แต่คนคงต้องคุณพยาบาลซะล่ะมั้ง)

8. chablackneon

chablackneon New Member Member

51
    0
    0
    หายไวๆ นะน้อง

9. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    หายไวๆๆนะครับคุณเอก

10. automo007

automo007 New Member Member

28
    0
    0
    หายป่วยเร็วๆนะครับทั้งรถทั้งคนเลย ทำบุญเยอะที่ผ่านมาก้อถือว่าฟาดเคราะห์ไป ก้ออย่างประมาทแล้วกันเอาใจช่วยนะครับ

11. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ยังไงก็มีสติ ในการขับรถ ง่วงก็อย่าฝืน
    หายเร็วๆ เด้อ

12. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    อาการคงดีขึ้นแล้วนะครับ คุณเอกหายไปเลยนะครับ

13. ekk@5852

525
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากนะคับ ที่เป็นกำลังใจให้
    .....วันนี้ทำงานวันแรกล่ะ

14. jit95

382
    0
    0
    พักนานเลยนะนี่แสดงว่าอาการหนัก ครับ หายแล้วก็ดี ยินดีด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้