รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องเวลาเบรคแล้วพวงมาลัยสั่นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย rekamyalp, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rekamyalp

rekamyalp New Member Member

4
    0
    0
    รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องเวลาเบรคแล้วพวงมาลัยสั่นหน่อยครับ
    - ขับมาประมาณ120แล้วเบรค (หรือว่าเป็นเรื่องปรกติ) (เห็นช่างบอกว่าให้ไปทำสเปเซอร์ตรงล้ออ่ะ)
    - อยากติดฟิล์มใหม่จะใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ

CIVIC ตาเหยี่ยวครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ลองเจียจาน ตั้ง 0 ถ่วงล้อ ดูคับ ส่วนมากเป็นจาก 3 สาเหตุนี้แหละคับ

3. Engiku_04

Engiku_04 New Member Member

40
    0
    0
    ขับปกติไม่สั่นใช่ป่ะคับ แล้วตั้ง0 ถ่วงล้อแล้วใช่ป่ะครับ ถ้าทำมาดังข้างต้นแล้ว งั้นก็เจียจานอ่ะครับ ผมว่าน่าจะหายแล้วนะ ถ้าจานไม่ คดไม่ร้าว ไม่แว่ง นะคับ ส่วน ฟิล์ม ผมว่าเอาที่ชอบแล้วที่ใช้งานรถแบบไหน อ่ะครับ ถ้าขับประจำวันเอาแบบกันร้อน กันแสง มองเห็นชัดๆ ก็ได้แล้วอ่ะครับ ส่วนตัวผม ใช้ laminar ครับ ประกันเยอะดี 555

4. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    การที่ช่างบอกว่าต้องตีปอกล้อ หมายถึง คุณได้ทำการเปลี่ยนล้อแล้วขนาดดุมไม่เท่ากัน อันนี้แนะนำว่าคุณต้องตีปอกจริงๆ แต่ถ้าไม่ได้เปลี่ยนล้อคงต้องลองทำตามที่ความเห็นข้างบนแนะนำครับ

5. Civic In Love

Civic In Love New Member Member

43
    0
    0
    เจียร จาน ตั้ง0 ถ่วงล้อ ... มีสเปเซอร์ป่าวคับ

6. rekamyalp

rekamyalp New Member Member

4
    0
    0
    ใช่ครับผมไม่ได้เปลี่ยนล้อ เปลี่ยนแต่ยางใหม่4เส้นครับ ตั้ง 0 ถ่วงล้อ เรียบร้อย ขับออกมารถส่ายซะงั้น (ของผมไม่มีสเปเซอร์ครับ)

ปล.ลืมบอกไปว่าแม็กผมดุ้ง1วงครับแต่เอาไปไว้ล้อหลังเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณทุกเรปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้