พี่ๆไม่ทราบว่าใครเคยทำปุ่ม Engine start ใน EKบ้างคับช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    พี่ๆไม่ทราบว่าใครเคยทำปุ่ม Engine start ใน EK ของพวกเรากันบ้างคับตอนนี้ผมกำลังจะลองทำดูไปดูมาจากเพื่อนๆ Civic FD Thailand club มาน่ะคับต้องขอบคุณด้วยแต่ผมยังไม่แน่ใจตรงสายไฟที่มาจากแบตเตอรี่มาเข้าสวิตซ์กุญแจสตาร์ทและจากมอเตอร์สตาร์ทมาเข้าสวิตซ์กุญแจสตาร์ทมันสีอะไรบ้างคับพี่คนคนไหนมี Mannaulช่วยสงเคราะห์หน่อยคับตามรูปที่ผมวาดมาไม่รู้ถูกป่าวยังช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. mailgu.16

48
    5
    0
    พี่โจช่วยตอบหน่อยคับเรื่อสวิตซ์กุญแจสตาร์ทงสายไฟ

รูปมันไม่ขึ้นเรื่องสายไฟใต้คอพวงมาลัยที่มาเข้าสวิตซ์กุญแจสตาร์ท

สายไฟที่มาจากแบตเตอรี่มาเข้าสวิตซ์กุญแจสตาร์ท = สายสีขาว
    จากมอเตอร์สตาร์ทมาเข้าสวิตซ์กุญแจสตาร์ท = สายสีดำ/เหลือง

ผมลองไล่ดูจาก Manaul ที่ผมมีอยู่แต่ไม่รู้ถูกป่าว

3. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    เยี่ยมครับไม่ลองไม่รู้ ขอเอาใจช่วยอีกคน

4. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> รูปบนเป็นของ EK รูปล่างเป็นของ S2000 ครับ

๑. ถ้าจะติดตั้งแบบ FD ก็ติดตั้งระหว่าง WHT (ขาว) กับ BLK/WHT (ดำ-ขาว)
    ๒. ถ้าจะติดตั้งที่เป็นแบบโรงงาน ก็ต้องติดตั้ง ผ่านจาก ACC (แบบ S2000)

โชคดีและขอให้สนุกกับการทำ DIY นะครับ

<<<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2008
    ~*MANIA*~ ถูกใจสิ่งนี้
  5. ลองดูคับ ดีเดี๋ยวเอามั่ง

6. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ปกติเราจะติดตำแหน่งไหนเหมาะครับพี่โจ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมครับเเล้วเอาข้อมูลมาบอกต่อด้วยนะครับ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  8. mailgu.16

48
    5
    0
    ขอบคุณคับพี่โจ้ได้คำตอบทุกทีที่ถามพี่โจ ขอบคุณทุกๆคนด้วยนะคับเสร็จแล้วจะมาบอกคับ

9. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ข้อนี้คิดไม่ออกเลยครับเพ่หนึ่ง ถ้าจะให้แนะนำน่าจะอยู่ทางด้านขวามือเรา ตรงข้างกับที่ปรับกระจกส่องหลังอ่ะครับ โดยเอาฝาที่ปิดช่องใส่ Switch มาเจาะใส่อ่ะครับ
    ปล. แนะนำให้ซื้อของ FD จะถูกกว่าครับ สวยด้วย แท้ด้วย สุดครับ
    <<<

10. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขอบคุณครับพี่

11. mailgu.16

48
    5
    0
    เรียบร้อยแล้วคับพี่โจผมทำแบบของ FD คับแต่ว่ายังหาสวิทซ์แจ่มๆยังไม่ได้แต่ทำงานโอเคอิอิถึงจะขับรถมือสองก็ขอมีอออปชั่นแบบ
    รถใหม่ๆกับเขาบ้าง ใครอยากลองทำได้เลยครับถ้าใครหาสวิทซ์แจ่มๆได้ก็แนะนำกันบ้างนะคับ

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อยากรีบทำใส่อยู่เหมือนกันครับ แต่ยังต้องอยู่ใน list โปรเจ็คอยู่เลย เพราะตอนนี้ยังติดทำโปรเจ็คตัวอื่นอยู่ เดี๋ยวเสร็จโปรเจ็คนี้แล้วค่อยว่ากันครับ (Step by Step D.I.Y เหมือนเดิม) :D

13. mailgu.16

48
    5
    0
    มีโปรเจคอะไรทำอยู่มาแบ่งๆกันดูนะคับจะได้ทำบ้างคับ

14. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แน่นอนครับ เดี๋ยวรอให้เสร็จก่อนครับ มีบทความออกแน่ครับ

15. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ทำเสร็จแล้วเอารูปมาให้ดูบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้