แต่งรถกับโทรศัพท์ให้เข้ากันดีกว่า

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย newsjew, 26 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. newsjew

newsjew New Member Member

32
    0
    0
    เห็นพี่ๆหลายท่านไปทำลวดลายเคฟล่าในรถกันมาเลยอยากได้มั่ง จึงค้นหาข้อูลในอินเตอร์เน็ตพบว่าสามารถทำเองได้ จึงลองสั่งชุดทำเคฟล่ามาลองทำเองได้ผลดังรูปครับ

รื้อโทรศัพท์ออกมาทำด้วยเพราะในการทำลวดลายเคฟล่าต้องนำชิ้นงานชุบน้ำ
    หลังจากทดลองกับโทรศัพท์แล้วต่อมาไม่นานก็ทำรถให้เข้ากับโทรศัพท์ซะเลย
    [​IMG][​IMG]

แนะนำติชมกันได้ตามอัธยาศัยครับ:):)

2. Classicalism

Classicalism New Member Member

19
    0
    0
    คลับอื่นผ่านมาชมคับ

สวยๆ อยากทำบ้าง แต่ไม่กล้าแกะโทรสับ

ฮา

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    นิว...เดี๋ยวหาโทรศัพท์ไม่เจอนา...

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
  5. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    เคฟล่า มีกี่ลาย ครับ อยากทำมานาน ละ แนะนำด้วย ครับ สวยดีครับ

6. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    งานเค้าเนียนจริง ๆ

7. newsjew

newsjew New Member Member

32
    0
    0
    ลองเข้าไปดูตามลิงค์ครับ ผมโทรสั่งจากที่นี่ครับ http://www.weloveshopping.com/shop/showproduct.php?pid=10509922&shopid=118913

ลองสั่งซื้อมาลองหัดทำดูนะครับ ผมเองตอนแรกๆทำเจ๊งไปเกือบเมตรอ่ะครับ หลังๆก็พอทำได้ ในรถผมนี่ทำคนเดียวเลยครับมันเลยออกมาไม่ค่อยเนียบเท่าไหร่ ต้องขอโทษที่ลืมถ่ายรูปตอนถอดชิ้นส่วนของเจ้า nx ออกมาทำ ใช้เวลาทำประมาณ 3 วันครับ:):)

8. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เปลี่ยนโทรศัพท์ทั่วไปให้กลายเป็นโทรศัพท์รุ่นซิ่ง นับถือครับ ผมจ้องๆจะทำบ้างแต่ไม่กล้าทั้งกับรถกับโทรศัพท์
    เพราะเป็นคนมือหยาบ ทำงานที่ต้องใช้สมาธิกับฝีมือไม่ได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้