เกี่ยวกัยแก๊สโซฮอล์หรือปล่าว

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย nongsee, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nongsee

nongsee New Member Member

28
    0
    0
    มีใครใช้แล้วเป็นแบบนี้หรือปล่าวครับ
    อาการที่เป็น
    จอดรถทิ้งไว้นานๆ(ประมาณ 4-5 ชั่วโมง)สตาร์ติดอยากมาก พอติดแล้ว เครื่องสั่นมากเร่งไม่ได้เลยถ้าเร่งจะดับทันที ต้องทิ้งไว้ประมาณ 2-3 นาที่ถึงจะขับได้ แต่ถ้าจอดไม่นานก็ปรกติ ครับ

ถ้าใครเคยเจออาการแบบนี้รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ให้ด้วยนะครับ

อ้อ ผมใช้ โซฮอลล์ 91 นะครับ

2. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ไม่เกี่ยวม้าง

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เครื่องคาร์บูเรเตอร์ไม่สมควรใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล์ครับเพราะ
    ที่ปั้มบางจากยังมีระบุไว้เลยว่าเครื่องคาร์บูเรเตอร์ไม่สามารถใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล์
    ควรเติมเบนซิน 91 จะดีกว่าครับ แก๊สโซฮอล์ถูกจริง เติมได้แต่ซ่อมแพงกว่าในตอนหลังครับ

ไม่เกี่ยวครับ ผมรับรองได้ ผมใช้แก๊สโซฮอล์ 91 มานานกว่าห้าปีแล้วรถไม่มีปัญหาเลย ผมรับรองได้

อาการนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ อย่างอื่นมากกว่า เพราะรถผมก็สตาร์ทปกตินะไม่เป็นไร สตาร์ทติดง่ายด้วย

มีอะไรโทรถามได้นะครับ 0815590229

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้