ใคร ซื้อ หรือ ลอง Honda Click i กันแล้วบ้าง

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย Poomee, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poomee

Poomee New Member Member

34
    0
    0
    อยากทราบอ่ะคับ พอดีกำลังคิดจะถอยมาอยู่ ไว้ใช้ เพราะสนใจ หัวฉีดมานาน ละ เห็นมันประหยัดดี
    เลยอยากรู้ว่า เป็นไงบ้าง ขับขี่คล่องตัวดีไหม ได้ feel ต่างจาก Click ตัวเดิมไหม
    ผมชอบ เรือนไมล์ตัวใหม่ สวยดี แต่อยากลองเห็นตอนกลางคืนดูว่าชัดไหมด้วย
    ใครลองแล้ว มาบอกเล่าให้ฟังหน่อยนะคับ

2. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    เขาว่า ต้น มา เร็ว กว่า ตัวเดิม มากๆ
    ข้อห้ามของหัวฉีด ห้ามเอา กรองออก ห้าม ทำเครื่องทุกอย่าง
    ยกเวน ทำ รพบบส่งกำลัง นอกนั้น ไม่มี ข้อมูลเพิ่ม ครับ
    แต่ รวมๆ ดี ครับ

3. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ซื้อได้เลยครับดีแน่นอน

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดีครับ เน้นเทคโนโลยี เต็มกำลัง คุ้ม

5. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ไม่กล้าซื้อตอนนี้อ่ะ กลัวชาวบ้านหาว่าเห่อของใหม่ อีกสักพักคงจะสอยมาเชยชมคับผม (ยังเสียดายคันเก่าด้วย ใช้ยังไม่คุ้มเลย)

6. Project_L

873
    8
    0
    เดียวผม ดู ก่อน ว่า จะ เอา ดีม่ะงุงิ -*-เหอๆ แต่ เอา แค่ ชุด สี พอ อิอิ

7. taxihaha

taxihaha New Member Member

1
    0
    0
    ผมซื้อมาแล้วคับ แต่ไม่มีเวลาขับผมต้องไปทำงานต่างจังหวัดจอดอยู่ที่บ้านเฉยๆ ไม่มีเวลาขับ

8. Project_L

873
    8
    0
    เอามาจอด ให้ ผม ขับ กะได้ครับ อิอิ

9. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    เมื่อวานไปดูที่รถตัวเป็นๆมา ผมว่าสวยอ่ะ โดยเฉพาะไมล์ สวยดี คิดไปคิดมา ผมว่าจะรอซื้อตอนสิ้นปี เผื่อมันจะมีออปชั่นอะไรเพิ่มมาอีก ยังงัย ถ้าเพื่อนในคลับซื้อมาแล้ว ช่วยแนะนำข้อดีและข้อดีกันบ้างนะครับ

10. pe032

pe032 New Member Member

13
    0
    0
    ลองขี่มาแล้ว ดูมีกำลังมากกว่าตัวเก่าอีกครับ
    ความคล่องตัวไม่ค่อยต่างจากตัวเก่าเท่าไร
    ที่แน่ๆ เติม e20 ได้ด้วย 555+

11. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ว้าววว น่าสน อยากรู้จังเลย ว่าต้นมันจัดแค่ไหน แล้วปลายได้สักเท่าไร
    แล้วๆๆ มีเซนเซอร์พิเศษๆ ไรบ้างป่าวครับ อย่างเช่น เวฟไอ มันก็มีเซนเซอร์จับความเอียงของรถ
    อะไรประมานนี้อ่ะครับ คลิกก็น่าจะมีนะ...

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่เคยรู้ว่ามีเซนต์เซอร์ เอียง ขอความรู้หน่อยครับ

13. tei1992

208
    1
    0
    เอาเท่าที่รู้นะครับ คือ wave125i รุ่นแรก มันจะมีเซนเซอร์วัดความเอียงของรถ ติดตั้งไว้ตรงโช๊คหลัง
    เอาไว้เวลาเกิดอุบัติเหตุ รถล้ม คนกับรถ กระเด็นไปคนละที่ แบบว่าเราไม่สามารถเอื้อมไปปิดกุญแจได้
    มันก็จะทำการตัดวงจรทุกอย่างโดยอัตโนมัต ไม่ให้รถทำงาน โดยเฉพาะ ระบบปั๊มหัวฉีดแล้วก็ ระบบไฟฟ้าต่างๆ
    เพื่อความปลอดภัย เพราะ เบนซิน กับไฟฟ้ามาเจอกัน มันคงเป็นเรื่องใหญ่

wave 125i รุ่นแรก เอียงต่ำกว่า 45องศา รถจะดับครับ รุ่นต่อมาก็ แฮนถึงพื้น ดับครับ
    คงไม่มีใครเข้าโค้ง จนแฮนแตะพื้นนะครับ ดังนั้น นักซิ่งไม่ต้องห่วงตอนเข้าโค้งครับ มันไม่ดับกลางโค้งแน่ ^^

14. tei1992

208
    1
    0
    อ้อ คลิกไอ ก็น่าจะมีเซ็นเซอร์ คล้ายๆเวฟไอ เพราะเห็น ไฟที่เป็นรูปเครื่องยนต์ ตรงหน้าปัด แต่เวฟไอ จะเป็นตัว FI

แต่เหมือนจะได้ยินมาว่า cz-i ตัดเซ็นเซอร์ วัดความเอียงออก อะไรประมาณนั้น ไม่รู้ว่าคลิกจะตัดออกป่าว...

15. noinax

noinax New Member Member

7
    0
    0
    ซื้อมาแล้วคับ Honda Click i มาแล้วคับ

ประหยัดน้ำมันที่ 1 เลยคับ เติมหนึ่งร้อยบาท วิ่งได้มากกว่า 100 กิโลคับ

ทดสอบมาแล้วคับ (รถพ่อคับ)

16. tei1992

208
    1
    0
    งั้นลิตรนึง ก็คง 40 กว่าโลอ่ะเนอะ

17. bankkofer

bankkofer New Member Member

31
    0
    0
    ตอนนี้ผมลองต่ำก็45โลต่อลิตรนะครับ ร้อยโลเติมน้ำมันไป70บาท น้ำมัน95 นะครับ

18. GAUSS

4,354
    50
    48
    ขอบคุณครับข้อมูล น่าสนใจสวิทซ์เอียง
    พอมีขายหาซื้อที่ไหนได้บ้าง ครับ
    น่าจะเอามาทำอะไรได้อีกเยอะแน่เลย

19. bankkofer

bankkofer New Member Member

31
    0
    0
    สงสัยต้องไปเอียงรถดูซะแล้ว ต้องทดสอบให้หมดๆๆ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

20. golf_zenith

golf_zenith New Member Member

28
    0
    0
    อิอิ อันนี้ผมตอบหลายๆท่านได้ดีแน่นอนครับ

ตอนนี้ผมมี คลิ๊ก ไอ และได้ทำการวัดระยะทางการทานน้ำมันเรียบร้อย ผลเป็นดังนี้

เติม 50 บาท วิ่งได้ 8o กิโล น้ำมันลิตรละ 22 ก่าๆ

แน่นอนเลยครับเรื่องประหยัดน้ำมัน ส่วนเรื่องการเติม e20 ได้นั่นเรื่องจริง
    แต่ผมว่าเครื่องมันอืดกว่าน้ำมันทั่วไปอ่ะ และคู่มือก็ไม่ค่อยสงเสริมให้เราเติมซักเท่าไหร่ด้วยครับ (ประมาณว่าเติมได้แต่ไม่ดี)

ตอนนี้อยากติดสัญญาณกันขโมยมากเลย ติดที่ไหนดีครับ ที่ศูนย์ดีไหม และราคาเท่าไหร่

21. wintay

wintay New Member Member

3
    0
    0
    ซื้อมาใช้เดือนกว่าๆแล้วประหยัดสุดยอดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้