มาแล้วครับ Vtec+คาร์บู ภาค 2 พร้อม clip

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Vtec + crarBu นะ, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    http://thaitanow.6te.net/vteccarbupart2.html ตามสัญญา ครับมาแว้ว ติดตามภาค 3 ด้วยนะครับ

1. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    แหร๋มเลยยย..................

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2008
  2. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    เยี่ยมมากเลยครับ อยากทำบ้างครับ ไม่ทราบรับทำมั้ยครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หรือมีวิธีการทำยังไงบ้าง ช่วยตอบด้วยนะครับ
    ( ตอบทางpm ก็ได้ครับ ) รอดูภาค3อยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้แรงๆยิ่งขึ้นครับ

3. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    รอชมภาค3ต่อครับสงสัยยัดแคมแหงมๆ

4. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    สุดยอด.....

5. วิธีทำคราวๆครับ http://thaitanow.6te.net/VtecCarbu.html ส่วนงบไม่น่าถึง 8000 แล้วแต่หาของได้ครับ

6. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    แหล่มเลย

7. เอิ้กๆ เปลี่ยนคาร์บิวคู่ของตัวefใส่ด้วย+แคมแต่ง ท่าทางแคมคู่จะหนาวๆ

8. ยัดตัวเนี้ย ถ้าไม่กลัวน้ำมันที่แพ้งแพง:p:p

9. เคยไปถามที่เชียงกงนนทบุรี มันขายยกชุด 1500 คาร์บูคู่ ราคาน่าเลยแต่ไอ้ ราคาน้ำมันเนียดิไม่ ตามกันกับความแรงเลย

10. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    สุดเลย พี่

11. EsquiOZ

EsquiOZ New Member Member

54
    0
    0
    ผสมอย่างนี้ กับ d15b vtec 130ม้า เดิมๆ อย่างใหนแรงกว่ากันอ่าครับ

12. ทำที่ไหนอะคับ แนะนำ ผมบ้างคับ แล้ว เกียร์ ออโต้ ทำได้ไหมคับ กลัวซดน้ำมันโหด ยังไงแนะนำบ้างนะคับ ทำที่ไหน ขอบคุณคับ
    ปล. อยากปลดพลัง ขุมพลัง คาบู มานานแล้ว อืด เหลือเกิน อิอิ

13. BUVTEC answer

BUVTEC answer Guest

0
    0
    0

คือผมทำกันเองกับเพื่อนๆน่ะครับ พอดีว่ามีความรู้เรื่องช่างอยู่บ้าง ส่วนอู่นั้น อู่ที่รับทำ Honda ทั่วๆไปก็คงทำได้แต่ถ้าจะให้แนะนำผมขอแนะนำอู่ Speed Way ศรีนครินคร์ เพราะผมไปซื้อฝาสูบมาจากที่นั้น พี่ๆที่นั้นเค้าบอกว่าก็เคยทำเหมือนกัน

ส่านเรื่องเกียร์นั้น ออโต้ก็ทำได้ครับแต่เรื่องความแรงอาจจะสู้ เกียร์ธรรมดาไม่ได้ รีบปลดล็อคความแรงมันออกมาครับเป็นกำลังใจให้แต่ที่สำคัญครับน้ำมันเครื่องต้องดูแลดีๆ อย่าให้ขาดเด๋วชาบละลาย เพราะเวลา tec เปิดมันจะดูดไปที่ฝาประมาณ 50 % ถ้าขาดล่ะซวยเลย
    รับลองครับจะลืมฝาเดิมๆของ คาร์บูเลย ลื่นกว่ากันเยอะ

14. EG-5182

72
    1
    0
    ขอถามหน่อยคับ

เดินเบานิ่งมั้ยคับ
    ตอนซัดสะดุดบ้างไหม
    จูนยากรึเปล่า
    สิ้นเปลืองอยู่ กี่ กม/ลิตรอ่ะคับ
    แล้ว Project นี้ จบไปเท่าไหร่คับ

15. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    อู่ Speed Way ศรีนครินคร์ที่ว่า มัน อยู่ช่วงไหนของศรีนครินคร์ ช่วยบอกทางหน่อยครับ

16. otototototo

otototototo Guest

0
    0
    0
    อยู่ก่อนถึง ซีคอนประมาณ 500 (มาจากทางบางกะปิ)เมตรครับ มันจะเป็นเต้นรถใหญ่ๆ แถวนั้นเข้าไปในนั้นแหละครับ มันจัฃะอยู่หลังเต้นรถ ข้างหน้าสังเก๖ดีๆจะมีป้ายบอก

17. นิ่งครับตั้งไฟดีๆ น้ำมันดีๆ
    ตอนซัดไม่มีสะดุดครับ จะสะดุดก็ต่อเมื่อน้ำมันเครื่องขาดอาจถึงขั้น ชาบ ละลายเลยทีเดียวเชียว
    จูนนั้นยากมั้ยผมว่าขึ้นอยู่กับความชำนาญของช่างมากกว่าครับ โดยส่วนตัวผมว่าไม่ยาก
    ประหยัดกว่าเดิมแน่นอนครับ แต่ถ้าเทคปิดก็อีกเรื่องหนึ่งนะครับ

งบแล้วแต่หาของได้ครับ ไม่น่าเกิน 8000 บาท(อะไหล่แท้หมด) แต่ของบอกว่าแรงเกิน 8000 ครับ แบบว่าเห็นๆ

18. Due_EG

4,053
    14
    0
    ของผมก็เทคคาร์บู แต่ถอนล่างหลวมคับเลยไม่ค่อยรู้สึกแล้วนมหนูยังไม่ได้เปลี่ยน เฮดก็ยัง.........ไม่มี

แต่วิ่งดีก่าเดิมครับดึงก่าเดิมเยอะ.............

19. EG-5182

72
    1
    0
    ขอบคุณคับ

20. vtecbu

vtecbu Guest

0
    0
    0
  21. Due_EG

4,053
    14
    0
    ของผมถ่อนล่างหลวมคับ ใครมีถ่อนล่าง คาร์บูหรือว่าดีสิบห้าถูกขายบอกมั้งนะครับ

22. Shiva

Shiva New Member Member

15
    0
    0
    ผมพึ่งว่างเครื่อง d15b ไปอย่างนี้เก็บท่อนบนคาร์บูไว้ดีกว่า

23. kero_kabu

kero_kabu Guest

0
    0
    0
    มีเบอร์ติดต่อมั๊ยครับสนใจอย่างแรง

24. ขุดเพราะอยากดูต่อคับ ใครพอมี บ้างคับ ขอ ชม หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

25. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    เป็นความรู้ดีมากเลยครับ

26. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ใครมีเก็บไว้โพสทีนะครับ

27. เหอๆ...
    D15b. เทค...ตามไม่ทันเหอๆ
    เทคคาร์บู...มานออกตัว...เร็วกว่าเห็นๆเลย
    เหอๆ...กว่าจะไล่ทันก็เกียร์ 3 แต่ดันโดนมันหนี...ในช้วงต้นๆ
    เหอๆ...งานเข้า เทคนู๋

28. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แหล่มเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้