4K จะทำกราวไวล์ บอกวิธีทำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย 1TV4901, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1TV4901

1TV4901 New Member Member

61
    0
    0
    KE70 4k จะติดสายกราวไวล์เองครับ ใครที่ทราบวิธีช่วยสอนหน่อยคับ ขอบคุณมากครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    1 เหล็กรูแบบหนา1เส้น

นอตเบอร์10 สัก20ตัว

สายไฟเอาเป็นสีฟ้าสายข้างในเป็นสีขาวหรือที่เรียกว่าชุบมานั้นละครับเมตรละประมาณ60บาท

ท่อหดขนาดใหญ่กว่าสายไฟที่เราซื้อนิดน่อย

หางปลาเบอร์10 20ตัว

วัดสายไฟยาวประมาณ1เมตรหรือสั้นกว่าตามที่เราวัดครับ

ตัดเหล็กรูแบบหนายาวสัก10ช่อง

ต่อสายไฟกับหางปลาโดยเชื่อมโดยตะกั่ว ใส่ท่อหดไปก่อนต่อละครับ

จุดที่1 ต่อจากขั้วลบไป คอมแอร์
    2 ต่อไปไดร์ชาร์
    3ต่อไปท่อไอดี
    4ต่อไปไดร์สตาร์ด
    5ต่อไปคานหม้อน้ำหน้า
    6ต่อไปหัวโช๊ค
    7ต่อไปนอตคอย์
    8ต่อไปบริเวณที่มีสายกราว์แท่นเครื่องเกาะอยู่
    9ต่อไปตามใจครับ
    10ต่อไปตามใจครับ

คิดไม่ออกตรงไหนก็โทรคุยกันเล่นๆได้ครับ อย่าลืมขูดเหล็กบริเวณที่ขันหางปลาละครับ

3. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    แหล่มๆๆครับขอบคุณมากครับ

4. 1TV4901

1TV4901 New Member Member

61
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ :D

5. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    ของผมก็ทำเองครับ

6. jackloso

jackloso New Member Member

58
    0
    0
    :) ขอบคุณมากคับ ขออนุญาติเอาเป็นตัวอย่างคับผม...

ขอถามอีกนิดหน่อย ทำแล้วนอกจากได้ความสวยงามแล้วได้ อะไรอีกคับผม
    หมายถึง ประสิทธิภาพของเครื่องยนต์และระบบไฟอ่ะคับผม ขอบคุณมากๆคร้าบๆๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้