เวลาแอร์มีบัญหาไม่ทราบว่าทำที่ไหนกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เวลาแอร์มีบัญหาไม่ทราบว่าทำที่ไหนกันบ้างครับ คือตอนแรกแอร์รถผมมันก็เย็นครับแต่พอจอดไว้นานๆๆๆมาขับอีกทีมันไม่เย็นแล้วพอไปเติมน้ำยาแอร์มาคราวนี้แปปเดียวก็ไม่เย็นอีกแล้วจึงอยากทราบว่ามีที่ไหนทำแอร์ MR2 ดีๆๆแล้วราคาไม่แพงบ้างครับตังไม่เหลือแล้วช่วงนี้รถดันมาพังหลายๆๆอย่างพร้อมๆๆกันครับขอบคุณมากครับ

2. ผมทำร้านแอร์ในหมู่บ้านอ่ะครับ ช่าง(เจ้าของร้านนั่นแหละ) ซื่อดีครับ จริงใจ ฝีมือ ok

3. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ตู้แอร์รั่วป่าวครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนมือ2ไปได้ไม่นาน(1500 บาท) ราคาตู้แอร์มือ2 ครับ ของใหม่อยู่ประมาณ8000 บาทครับ หายากมากๆ พี่หนุ่มมีครับ..........

4. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    เเนะนำนะฮะ เรื่องเเอร์เท่าที่เคยทำมา ไม่เคยเจอที่ไหนทำครั้งเดียวจบเเล้วเย็นยาวครับ (เเบบไม่ต้องเข้าไปอีกเปนปี) เพราะมันรั่วได้หลายจุดเหมือนกัน เเต่เคยทำที่ไหนครั้งต่อไปผมว่าก็ทำที่นั่นเเหละครับ(ถ้าเค้าดี) ไม่งั้นไล่ใหม่ๆ ก็หลายรอบครับ ความคิดของคุณช่างเเอร์เเต่ละคนก็ต่างกันไป คอมบ้าง,ตู้บ้าง,ท่อบ้าง ,น้ำยาบ้าง กว่าจะเย็นก็ครบพอดีเลย(จะไม่เยนได้ไงเพราะเปลี่ยนทั้งระบบเเล้วอิอิ...) ปวดหัว มัวตด เอ้ยหมดตัว... เเต่ก็อย่างว่าครับ รถเราก็มีอายุพอสมควรเเล้วบางทีก็เปนทั้งระบบจิงๆ ก็ ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ เพราะผมเคยหมดกับค่าทำเเอร์หลักหมื่น:eek: ปล. เอาฮีตเตอร์ออกรึยังครับ อาจช่วยได้นิดหน่อยเพราะผมคิดว่าคงไม่ต้องใช้? เเต่ได้ยินมาว่ากทม หิมะจะตก ยังไง???:confused:

5. pom-wish

374
    6
    0
    ขอบคุณครับ

6. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ขับคนเดียวคับ วิธีแก้

มีคนนั่งข้างทีไร ร้อนผ่าวๆ เหงื่อแตกทุกที

ประมาณว่า " ขับดีๆซิ"

ยิ่งถ้าขับเร็ว เกิน 120-140 เครื่องจะเขก ทันที

ไม่ใช่กล่องตัดนะ แต่โดนเขกหัว !!!!

แบบว่า ใช่ซื๊......... อาร์ท ตัว แม่

7. pom-wish

374
    6
    0
    ถูกต้องทุกคำ สังสัยจะเป็นเหมือนกันหมด (อาร์ทตัวแม่น่ากลัว)

8. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    คุณ pom_wish ไป ปากช่องด้วยกันสิคับ

พาอาร์ทตัวแม่ไปเที่ยวกัน จะได้ไม่ยุ่ง ไม่งอนเวลาเรารวมหัว(ตั้งวง) คุยกัน

หนุกๆ ฮาๆ ชิลๆ คับ ขับรถเปิด T-Bar กัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้