คนดีๆยังมีในสังคม

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย elmo, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    เหตุเกิดวันนี้ ณ ลานจอดรถ ซีค่อน งับ เนื่องจาก รถกระผมแบตอ่อน เลย ต้องทำการ จั้มแบต ครับแต่ มีรถตู้ใจดีข้างๆ มาถามผมว่า รถแบตอ่อนเหรอ เด๋ว พี่จั๊ม แบตให้ แล้วก็เลื่อนรถมา โดยที่ผม ยังไม่ทันถามเลย ครับ เป็น รถ ตู้ที่มีน้ำใจเป็นอย่าง มาก ไม่คิดว่า จะได้เจอ คนดีเช่นนี้ ในยามลำบาก หลังจาก จั๊ม เสร็จ รถ start ติด ผมก็ขอบคุณ เจ้าของรถตู้คันนั้น แล้ว รถตู้คันนั้น ก็ ขับจากไป แล้วตัวกระผม ก็ จึง ต้องมาเปลี่ยน แบต อีก 2200 บาท คร่าวๆแล้ว เฉลี่ยน เปลี่ยน แบต ปีละ 1 ลูก มัน ปรกติ รึเปล่าอะครับ สงสัยว่าทำไม มันหมดไวจัง เลยอะงับ

Ps. แบตเป็นแบตเตอรี่ แห้ง ครับ

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ไม่ค่อยได้ขับหรือเปล่าครับ

elmo ถูกใจสิ่งนี้
  3. elmo

2,175
    3
    0
    ขับ เกือบทุกวันเลย ง้าบ

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    สงสัยขับกลางคืนเยอะ อิอิ

5. elmo

2,175
    3
    0
    น่าจะพอๆกันนา งับ หรือใช้งานหนักไป เหอๆ

6. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    โหปีละลูกเลยเหรอ

โหดชิบ

7. elmo

2,175
    3
    0
    ลูกเก่า ใช้ได้ 1 ปี 2 เดือนเอง

8. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    แบตแห้งหรือฟรีเมนทาเน้นท์เดี๋ยวนี้ค่อนข้างห่วย
    นี่ก็ 2 ปี ลูกแร่ะ ทั้งๆที่ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะนะ
    แบตเปียกจะทนกว่านิ

9. elmo

2,175
    3
    0
    แบต เปียกได้ กี่ปีอะงับ

10. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    ผมเคยใช้ได้ถึง 3 ปีครึ่งเลย แต่ต้องหมั่นเช็คบ่อยๆนะครับ

11. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ขอชื่นชมคนดีในสังคมด้วยคนครับ

แต่แบตปีละลูกโหดไปครับ เปลี่ยนยี่ห้อได้เลย

มิตติ้งรอบหน้ามีแบตเพิ่มอีกลูกแล้ว 5555555555

มาตีแบตกัน

12. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ตลกแระ

13. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    ฮานาก้า อิอิ

14. elmo

2,175
    3
    0
    แบต สามเค มันมะดีเหรองับ แง้จะได้เปลี่ยน ยี่ห้อ เห็น เจ้าของ ร้านบอกให้ เปลี่ยน แอม เยอะกว่าเดิม มัน จะมีผลอะไรไหมงับ

15. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    เปลี่ยนแอมป์เยอะก็ช่วยไม่ได้ครับ ยังจะทำให้ไดชาดรับภาระไปอีกหลังจากเดิมที่รับอยู่...แอมป์แต่เราไปเพิ่มแบตให้มันแอมป์เยอะครับ แบตใหญ่ไม่ใช่ว่าจะดีครับ
    อันนี้จากประสบการณ์นะครับ ทั้งรถยนต์ไปจนถึงรถพ่วงที่ต้องใช้แบตสองลูก(แต่ไม่จำเป็นต้องแอมป์เยอะครับ)ขอให้ระบบไฟของเราสมบูรณ์ก็พอเพียงครับ

16. elmo

2,175
    3
    0
    โอ้วรับทราบ ขอบคุณ ครับพี่เพ้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้