ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับR30 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย ICE SHOP, 29 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    R30 ใส่แพR32ได้ไหมครับ....
    ถ้าได้ต้องทำไงบ้างครับ...ลำบากมากไหม......
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ.......

:D:D

2. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ถ้าคำถามคือ ใส่แบบร้อยน๊อตได้เลยไม่ต้องแปลงใช่มั้ย

คำตอบคือ แพอิสระตรงรุ่นของมันเองจากญี่ปุ่นยังใส่ไม่ได้เลยครับ รถไทยไม่มีจุดยึดเฟืองท้าย

ถ้าจะใส่ก็ต้องสร้างจุดยึด เรียกง่ายๆว่าแปลงนั่นแหละ

ส่วนตรงไม่ตรง วิ่งดีหรือเปล่า อยูที่ฝีมือช่างที่ทำล่ะครับ

ว่ากันต่อเรื่อง แพนิสสันอื่นๆ เช่น A31 200 S13,14,15 Sky ฯลฯ ต้องแปลงล้วนๆ

3. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ช่างที่รู้จัก เอาแพของ a31 หรือ r32 นี้แหละครับมาใส่ ตอนลอยอยู่ ล้ออยู่กลางซุ้ม

แต่พอลงพื้น ล้อเลื่อนไปข้างหลังครับ

ระวังตรงนี้ด้วยครับ

4. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    แนะนำว่าถ้าใส่ แพ 32 ล้อจะยื่น มากพอสมควร
    เพราะฐานล้อ32 มันกว้างกว่า
    30 เยอะ ควรใส่ แพเซฟจะเวริคและประหยัด
    กว่าราคาค่าใส่แพง พอๆๆกันทุกตัวเพราะยังใงก็ต้องแปลง
    แนะนำว่าเล่นคานเเข็งเหมือนเดิมดีที่สุด
    ครับ

5. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    THANK........

THANK........

6. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    คันนี้ใส่ของ R32 อยู่ที่อู่ เอก การาจ

7. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ของ บอม R30 แพตรงรุ่น หูหน้าตรงกัน ทำแค่จุดยึดหลัง มั้งต้องลองถามบอมดู

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ล้อมันจะยื่นออกมาหน่อยๆนะครับ

ถ้าจะทำหน่ะทำได้นะครับแต่หาร้านมาฝีมือดีๆหน่อยนะครับ

ไม่งั้นวิ่งเป๋อย่างเดียวเลยนะครับ

9. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    ถ้าจะให้ผมเเนะนำถ้าอยากได้เเพอิสระจริงนะเอา เซฟีโร่ดีกว่าเยอะ เดียวจะเจอปัญหาเหมือนคันเก่าผม เเพดิ้นคร้าบพี่น้องถ้าใส่ 32 ครับ
    เพราะไอ้ตัวที่เอาไว้เลี้ยวสี่ล้ออะครับ(เเลคของล้อหลังอะครับถ้าทำมาไม่หรือเสียมันจะทำให้ล้อหลังให้ตัวได้ หุบเข้าหุบออกได้อะครับ)
    เเถมเเพเซฟิโล่หาง่ายราคาไม่เเรงด้วยคร้าบบบบบบ

10. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    ท่าแปลงใส่ใช้ของ a31 ดีกว่าครับ

a31 กับ r32 แตกต่างกันที่ a31 ไม่มีตัวปรับมุมล้อด้านหลังแค่นั้นแอง

ท่าเป็น GTS ก็เพราเท่ากับ a31 GTR เพราใหญ่กว่าหน่อย

แต่ราคาผิดกันเยอะเลย

ท่าไม่งั้นเป็นคานแข็งเหมือนเดิมดีกว่าครับ ก็แปลงใส่คานอื่นลงเลย

ก็แค่ตัดต่อแขนเพราใหม่ก็ใช้ได้แล้ว ออกตัวเต็มที่ก็ไม่ต้องกัวหลุด

ท่าเป็นแพ r32 ท่าทำมาไม่ดีออกตัวแรงๆหลุดมาทั้งยวงเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้