ถามเรื่องสปริงหลังdxใครรู้วานบอก

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย nateenaya, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nateenaya

nateenaya New Member Member

28
    0
    0
    รบกวนสอบถาม พอดีเอา ke 70 ไปใส่ถังแก๊สมา ปรากฎว่า ท้ายห้อย เลยอยากจะสอบถามว่าถ้าผมต้องการจะเปลี่ยน สปริงหลังให้แข็งขึ้น ต้องเปลี่ยนเป็นเบอร์อะไร ของรุ่นไหนครับ หรือถ้าไปร้านอะไหล่แล้วจะบอกว่ายังไงดีอ่ะครับ ยังไงรบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ :sad::sad::sad:

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ต้องเทียบสปริงใส่ หรือจะเทียบกับสปริงของ Benz W 123 W124 ก็ได้ครับแต่แข็งเอาเรื่องครับ

3. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ลองแผ่นเหล็กบนหัวสปริงสัก2นิ้วก็พอครับ

และอีกอย่างถ้าวางถังไม่ดีก็อย่าขับเร็วนะครับถังมันจะหลุดได้

4. nateenaya

nateenaya New Member Member

28
    0
    0
    thank

ขอบคุณนะครับ สำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้