ถ้า CIVIC EK9 + ช่วงล่างของ CRV

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย toey_01, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toey_01

toey_01 New Member Member

53
    0
    0
    ถามหน่อยครัวว่ามันสามารถที่จะแปลงใส่กันได้หรือเปล่า
    และถ้าได้อาจเจอ civic ek9 ขับเคลื่อน 4x4 เครื่อง B20b
    เลยขอถามหน่อยว่ามันสามารถที่จะเล่นกันได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    พูดถึงเรื่องแปลงมันแปลงได้แน่นอนครับแต่จะแปลงมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับบอดี้รถด้วยครับ

3. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    คงจะแปลกดี ครับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    EK9 AWD คงแปลกดีนะ :D

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าได้มาทั้งแพ ยันท้าย ตรงรุ้นเลย ก็คงได้ครับ

6. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ผมว่าน่าจะเอาของeg ที่มี4wdมาน่าจะแปลงง่ายกว่านะ
    แต่คงจะหาของยากน่าดู

7. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    EKที่เป็น 4X4 ก็มีครับเครื่องเป็นแคมเดี่ยวรหัสจำไม่ได้
    แต่ถ้าเป็น EK9 อยู่แล้วผมว่าอย่าเลยครับเสียดาย เครื่องก็
    B16B ฝาแดงอยู่แล้วแถมรถยังเป็น3ประตูอีก ขับเดิมๆก็
    หล่อจะตาย รถขับ4ภาระเยอะแถมยังไม่ได้ขับ 4 ตลอดเวลา
    เหมือนพวกอีโวถ้าหวังแรงผมคิดว่าทำไปน่าจะวิ่งแย่กว่าเดิม
    แต่ถ้าจะเอาไปลุยหิมะเหมือนที่ญี่ปุ่นก็อีกเรื่องนึงครับ

เอาเลยคับ!! จัดปายย "เสร็จแล้วขอชม" แต่น่าปวดหัวแทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้