Honda turbo GT Garage

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย gsrt, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    Honda turbo Methanol จาก GT Garage ครับ เอามาให้ดูกัน เสียงมันดีครับ
    เป็นเครื่องทดลองระบบครับ และใช้หัวฉีดแค่ชุดเดียว กับกำลังอัดต่ำ กับ cam เดิม ครับ
    ตอนนี้ low boost ที่ 25psi ครับ ที่เห็นใน youtube นี้เป็น run แรกเลยครับ 750 ม้า พอ run ที่ 2 หัวฉีดหมดครับ เลยหยุดก่อนครับ ที่เห็นควันออกมากๆๆๆ คือ ไอ ของ methanol ครับ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=Kb7mhu15KAc[/media]

แล้วคอยพบกับ high boost 40psi เร็วๆนี้ครับ ;)

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    โหดสุดๆ

3. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  4. เคยเหงตัวเป็นๆ...
    เมื่อปี่ก่อนโน้น...ที่งานพิโลกผมก็ว่าโหดแล้วนะ
    แต่นี้...โดนใจ
    จำได้ โบเท่าหัวผมเลย...เอิ้กๆ

5. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
  6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ชอบมากครับ

7. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    ไม่ใส่ครับ ไม่มีน้ำในเครื่องเลยครับ

8. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    เค้าใช้อินเตอแทนหหม้อน้ำครับ
    ทั้งอากาศทั้ง น้ำ เข้าที่เดียวกันหมดครับ
    อิอิ

9. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมเคยเหนในรถแรลลี่สมัย EVO3 WRC ไม่ใช้หม้อน้ำไม่ใช้อินเตอร์วิ่งกันทั้งวันยังไม่พังเลยคับ

ตอนที่ได้มีโอกาสตอนลุงฟิลมาทำรถ ผมก็ยังงงๆตอนเค้าบอกให้ขายอินเตอร์ที่ซื้อเก็บมาไปเลยไม่ต้องใช้

เค้าบอกแรลลี่วิ่งกันเค้นเครื่องกว่านี้ตั้งเยอะเปนชั่วโมงยังไม่พัง คุณจะห่วงทำไมกับแค่เวลาวิ่งทางตรงไม่ถึง10วิ ...

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ที่ไม่ใส่หม้อน้ำเพราะเค้าใช้เมทานอลครับ มันเย็นกว่าน้ำมันออกเทน
    นอกจากจะสตาร์ทแล้วจอดเฉยๆ สักพักความร้อนถึงจะขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้