ปัญหา!!------------->เพิ่งเปลี่ยนเกียร์---------------->ไมล์เพี้ยน!!

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Dr.SATANON, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    Nx ผม (เครื่อง GA16DE Manual) เอาไปเปลี่ยนเกียร์MTใหม่(ซื้อจากเชียงกง)
    ปรากฏว่า หน้าปัทม์บอกความเร็วขึ้นเพี้ยน(ค่าต่ำกว่าความเป็นจริงมาก) @^__^@

ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร หรือต้องแก้ไขตรงไหนครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ@^__^@

2. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    เซ็นเซอร์ ที่เกียร์ เดิม ยังอยู่ไหม ครับ ไช้ตัวเดิมจะตรงกว่าครับ ถ้าไม่มี ผมมี 1 อันของเกียร์ธรรมดานะครับ

3. Dr.SATANON

141
    8
    18
    หน้าตามันเป็นอย่างไร...อยู่ตรงไหนอ่ะครับ@^__^@

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    มีเก็บด้วยเหรอครับ

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใช่ครับ ถ้ามีของเดิมก็ใส่คืน
    แต่ว่าถ้าไม่มีก็ใส่กล่องMPEX 1500 บาท

6. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    จะเป็นฟันเฟืองๆ นะครับ อยู่ด้านหน้าก้มลงดูหลังเครื่องจะมีปลั๊กอยู่ มีน๊อต สองตัว ลองหาๆดูครับ

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แก้ไข
    น๊อตเบอร์ 10 ตัวเดียว

8. Dr.SATANON

141
    8
    18
    ขอบคุณคุณอ๊อดมากเลยครับ@^__^@

9. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ไช่ ครับ เบอร์10 ตัวเดียว งับ :eek::eek::eek:

10. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    กรรม...................... ผมผิดไปแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้