### มาทายกัน แก๊สโซฮอล์ 95 & เบนซิน 95 ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มาทายกัน แก๊สโซฮอล์ 95 & เบนซิน 95 อย่างไหนจะล้างห้องเครื่อง
    ได้สะอาดกว่ากัน ผมทดลอง แก๊สโซฮอล์ 95 ไปแล้ว พรุ่งนี้จะทดลอง
    เบนซิน 95 ครับ

2. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ล้ า ง ห้ อ ง เ ค รื่ อ ง ไ ม่ รู้ เ เ ต่ ถ้ า ล้ า ง อ ะ ไ ห ล่ ล ะ ก็

เ เ ก๊ ส โ ซ ฮ อ ล์ ล้ า ง เ เ ท บ ไ ม่ อ อ ก เ ล ย

ต้ อ ง เ บ็ น ซิ น เ เ ท้ ๆ อ ย่ า ง เ ดี ย ว

เ เ ต่ ล้ า ง พ ว ก นี้ ไ ม่ ต้ อ ง ถึ ง 9 5 ห ร อ ก 9 1 ก็ พ อ มั้ ง

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  3. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    เบนซิน 95 ครับ +1

ปล.เคยมีคนล้างบอกแก๊ซโซฮอล ล้างไม่ออก สู้ 91 / 95 ไม่ได้ ( ที่เค้าล้าง 91 นะครับ! )

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอฟังดีก่าครับทายไม่ถูก

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ล้างห้องเครื่องใช้ไอ้สีแดงๆ ตามแบบเชียงกงใช้ ไม่ดีกว่าหรือครับ ถูกกว่าและกลิ่นก็อันตรายน้อยกว่า
    เบนซินด้วย

6. โอ โคราช EK

โอ โคราช EK New Member Member

39
    0
    0
  7. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    เค้าเรียกว่าน้ำยาอะไรครับพี่หน่อย อยากล้าง
    อยู่พอดี มันเขอะไปหมดแล้ว

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถูกต้องเลยครับ แก๊สโซฮอล์ล้างไม่ค่อยออก เบนซิน 95 สะอาดสุดๆ

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เรียกว่าน้ำยาล้างห้องเครื่องให้ครับ ละลายพวกคราบน้ำมันได้ดี เอาแปลงหาให้ทั่วและเอาน้ำ
    ฉีดเบาๆ มันก็ขาวแล้วครับ

10. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    บางคน...ใช้เป็ดโปร....เค้าว่าข๊าว ขาว นะ...แต่ไม่เคยลองอ่า

11. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ผมเคนลองคับ ขาวจิงๆคับ กัดหมดเลย ทิ้งไว้นาน เกิน เพลทที่เครื่องลอกหมดเลย :D

12. abbtom

abbtom New Member Member

22
    1
    0
    ขออนุญาติตอบครับ พอดีมีของของ Chemical GUYS อยู่ครับ

จัดการกับห้องเครื่องด้วย GreenClean Surface Cleaner จนเอี่ยมแล้วตามด้วย Silk Shine Dressing ผลที่ได้ครับ

CG greenCLEAN Surface Cleaner
    น้ำยาทำความสะอาดพื้นผิววัสดุต่างๆ ทั้งภายในภายนอกและห้องเครื่อง
    ทำให้ดำสวย ดูเหมือนใหม่ เพียงฉีดลงบนผ้าไมโครไฟเบอร์แล้วเช็ดๆ
    greenCLEAN มีความเข้มข้นมากๆ เป็น water based
    วิธีใช้
    ต้องผสมน้ำยา 4 oz ต่อน้ำเปล่า 4 oz ครับ สำหรับห้องเครื่อง
    ต้องผสมน้ำยา 2-3 oz ต่อน้ำเปล่า 5-6 oz ครับสำหรับทำความสะอาดภายในรถตามรูป

CGSilk Shine Dressing
    น้ำยาบำรุงรักษา และทำความสะอาด พวก Console แผงหน้าปัดรถ
    ขอบยางประตู พลาสติกภายในรถ ไวนิลต่างๆ
    ตัวนี้ไม่เหนียวเนอะหนะครับ มีกลิ่นแบบ fresh สดชื่นๆ
    ตัวนี้ป้องกันรังสี UV จากแสงแดดดีมากๆ
    เป็นตัว Top ของประเภทน้ำยารักษาภายในรถยนต์ของ CG ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้