ได้มรดกจากคุณตา KE30 ปี 74 เดิมๆๆๆ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย e21nxp, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e21nxp

e21nxp New Member Member

8
    0
    0
    พอดีได้รับน้องมดเขียว KE30 จากคุณตามาให้ดูแลต่อ แต่พอถามหาราคาทำสี เริ่มชักไม่แน่ใจแล้ว ทำมัยสมัยนี้ทำราคาสูงจัง 5 5 5 5
    เอาเป็นว่าขอฝากให้เพือนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำติชมหน่อยว่า เป็นอย่างไรบ้าง ทีแรก ก็มีประกาศขายไปแล้ว แต่พอดีไปพบคุณตา คุยไปคุยมา เลยได้มาดูแลแทน
    1.ต้องหาอะไรมาเพิ่ม หรือปรับปรุงอะไหล่ที่ขาดหายไป
    2.สีเคยทำเมื่อ 10 กว่าปีที่ผ่านมาแล้ว ตอนนี้เริ่มมี ผุ ตรงไฟท้าย และที่พื้นคนนั่ง ประมาณ รู 2 นิ้วรอด
    3.เครื่องเดิมๆๆ (4 จังหวะ)

ขอความคิดเห็นแนะนำด้วย (พวกยางขอบประตูไปหมดแล้ว/ไฟท้ายขอบโคเมี่ยมมีแตก)

2. e21nxp

8
    0
    0
    ส่งรูป

3. e21nxp

8
    0
    0
  4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ลงรูปในนี้ดีกว่าครับ ผมไม่เห็นรูปอะไรเลยครับ

1. อันดับแรกเตรียมเงินไว้ในส่วนค่าทำสี+ปะผุประมาณ 40000.-
    2. อะไหล่ไฟท้ายต้องมี แก้มหน้าซ้าย - ขวาต้องไม่โป๊วหนา
    3. ยางขอบประตูรอบคันหาได้ครับไม่ยากนัก
    4. เครื่องเดิมมันก็ 4 จังหวะอยู่แล้วคือ จังหวะดูด-อัด-ระเบิด-คาย ถูกแล้วครับ(ล้อเล่น)
    คงเป็นเครื่อง 4K ก็บูรณะให้ดีทำให้สมบูรณ์ ระบบแอร์ลองเช็คทั้งระบบว่าอะไรเสียก็เปลี่ยน
    ท่อทางแอร์ถ้ารั่วเปลี่ยนใหม่อย่าไปปะ

5. nongsee

nongsee New Member Member

28
    0
    0
    ผมว่า น่าทำเก็บไว้นะครับมันเป้นอารายที่น่าภูมิใจ ค่อยๆทำนะครับ อย่าไปทำทีเดียวให้เสร็จทั้งหมด เดี่ยวมันจะไม่สนุก ของผม ทำไปรวมราคารถที่ซือ้มาตอนนี้ก็ปาเข้า แปดหมื่นก่าวแล้วครับ ยังไม่ได้เก็บถายในเลย กันชนก็ยังไม่ได้ชุบ กระจกซื้อมาแล้วยังไม่ได้ติดเลย 555

6. e21nxp

8
    0
    0
    ทดสอบใส่รูป

7. e21nxp

8
    0
    0
    แปลกใจจังทำมัยลงรูปไม่ได้ ไปถามน้องๆๆ จึงรู้ว่าโดนบ๊อกไว้นั่นเอง คิดจะขายเหมือนกัน มีลงประกาศไปบางแหล่ง ก็มีคนโทร.มา..... แทบเป็นลงเล่นต่อราคากันแบบชนิดที่เรียกว่า ลมจับ ส่วนตัวแล้ว กำลังคิดอยู่พร้อมๆๆๆ กับการหาอะไหล่ไปด้วย
    วันนี้ ก็โชคดีได้ ยางขอบประตูตรงรุ่นกับร้านซ่อมกลอนประตูเล็กๆๆ พี่เค้ามีเก็บไว้ 1 ชุด 4 บานพอดีเลย 5 5 5 ก็เลยอุดหนุนซะ พร้อมกับตั้งกลอนประตู ให้กรึบ กรึบๆๆๆ ดีใจอีกมีมือหมุนตรงรุ่นอีก 1 อันที่ขาด พอดีเลย ราคาไม่แรง สบายใจ พร้อมกับคำแนะนำหา ไฟท้าย ไฟเลี้ยว ไปหลัง ครบ ได้มาแล้ว 5 5 5 5 ต่อไป ตะเวณหา อีกอย่าง 2 อย่าง ถ้ามีเงินเมื่อใด (ขอให้ถูก 3 ตรงๆๆ พอค่าทำสีเถอะ.... สาธุ)

8. e21nxp

8
    0
    0
    111

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้