อยากทราบคับ ช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย 3 D, 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3 D

3 D New Member Member

6
    0
    0
    ฝาท้าย+ตูดเป็ด เป็นFERIO แล้วมี ฝาท้าย ที่ไม่ใช่ตูดเป็ด แล้วเป็น FERIO อีกไหมคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยเห็นครับไม่มีตูดเป็ดแต่มีเพลทferioที่เชียงกง

3. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    โดนเกาะ ตูดออกป่าวครับ นั้น

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    มีครับ เป็นของตัวถัง EG8 (ตูดเป็ดส่วนใหญ่จะมาจาก EG9 หรือรุ่น Sir และรุ่น RTSi ขับ 4 ครับ) ทรงของสปอยเลอร์คือจะมีขาขึ้นมา (ซ้าย-ขวา) ตรงกลางของสปอยเลอร์ไม่แนบกับฝากระโปรงเหมือนตูดเป็ด มีไฟเบรค Stanley (ยี่ห้อเดียวกับตูดเป็ด) เป็นไฟเบรคดวงที่ 3 ด้านล่างของไฟเบรคจะมีสติ๊กเกอร์สีเหลืองๆติดอยู่ (เป็นภาษาญี่ปุ่น) หรืออีกจุดสังเกตนึง (ถ้าติดมากับฝาท้าย) คือจะเป็นของรุ่น VTi หรือ MX ครับ (อาจจะมีรุ่นอื่นอีกรึเปล่า ไม่แน่ใจครับ) เสียดายไม่มีรูป ไม่งั้นจะได้เห็นภาพชัดๆครับ

และรู้สึกว่าสปอยเลอร์ทรงนี้เป็น Accessory ของ EG ในเมืองไทย (ตอนขายใหม่ๆ) ด้วยครับ

ปล.EG8 ก็เป็น Ferio เหมือนกันครับ คำว่า Ferio เป็นแค่คำที่บอกว่านี่คือ Civic 4 ประตูเฉยๆเท่านั้นเองครับ ดังนั้นที่ญี่ปุ่น EG 4 ประตูจะมีชื่อต่อท้ายว่า Ferio ทั้งหมด (รวมถึง EK และ ES 4 ประตูด้วยครับ)

5. 3 D

3 D New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคับ เพราะผมเห็นอย่างที่พี่บอกคับ ที่เชียงกง แล้วที่ฝาท้ายมีเพลท FERIO ด้วยนะคับ คราวนี้มีวิธีการดูแล้ว ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้