พี่ๆคร้าบถามเรื่องโชค P11 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย เสก R10, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    พอดีคิดว่าจะหาโช้คเเต่งมาใส่ใหม่อ่ะครับ เลยอยากรู้ว่าของ P11 ใส่กะรุ่นไรได้มั่งหรือต้องตรงรุ่นมันอย่างเดียวเทียบรุ่นอื่นได้ไหมเอาเเบบไม่ต้องแปลงอ่ะครับ

พอดีคิดว่าจะหาสตรัทของ TEIN มาใส่อ่ะครับ..:D

2. skymera

skymera Guest

0
    0
    0
    วงเวีนยพระราม5 มีคู่นึงปรับ 30+ ระดับ สตรัท สภาพปิ้งๆเลย เอามาใส่หน้าหรือหลังก็ได่ แปลงนิดหน่อยใช้ได้เลย tein อยากไปสอยแต่เงินไม่มี เอกลองไปดูละกาน

3. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    เคยเสาะหาของใหม่ตรงรุ่นอยู่เหมือนกันครับ ทราบว่ามีแต่ของ daiyama กะ Gab SS

เลยสั่ง Gab SS ที่ oakclub ราคา 33,000 จ่ายมัดจำ 5000 รอของ1เดือน(รอจิงปาไป3เดือน)

พึ่งจามาได้ตอนรถชนพอดีเลยครับ โช้คพร้อมสปริงกระบอกคาร์บอน ปรับเกลียวสไลด์กระบอกปรับหนืด32ระดับครับ

วันเสาร์นี้รถผมออกจากอู่ช่างหนู จะขับไปใส่ Gab SS ที่ Oakclub เลยครับ ดีไม่ดีไม่รู้เหมือนกัน ต้องลอง อิอิ

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้าไม่แปลงเลยคงต้องตรงรุ่นนั่นแหละครับเอก......แต่หายากมั่กๆ......แล้วก้อโคตรแพงเลย.......เดี๋ยวนี้โช้คราคาของเก่าก็ไม่เกินหมื่นแล้วนะ....พี่ว่าแปลงเอาดีฝ่า.........jicก้อประมาณ8000.-4ต้น......นี่พี่ก้อเพิ่งไปสอยมาสภาพงามๆยี่ห้อไม่ดังหรอกปรับ16ระดับแต่ดูแล้วถูกเงินและถูกใจ7000.-.....เรื่องแปลงนี่ไม่ยากหรอกเอก...คู่ที่ใส่อยู่พี่ก้อแปลงกันเอง...เอาหลังมาใส่หน้าด้วยซ้ำ.....ต้องกะความยาวของโช้คให้ดีและก้อช่วงเกลียวสตรัทของคู่หน้าอย่าให้ต่ำมากเพราะเดี๋ยวติดคอม้า....ดูหลายๆร้านครับ...ร้านที่ขายโช้คแต่งเยอะๆอย่าไปซื้อ..มันโก่งราคา.....หาร้านขายหลายๆอย่างดีกว่า...ต่อง่าย...โชคดีได้ของดีและถูกอีกต่างหาก...นี่ก็ว่าจะไปสอยกระจกมองข้างเคฟล่า+ไฟเลี้ยว+ปรับไฟฟ้า+กระจกฟ้ามาสแปร์อีกคู่นึงอยู่เนี่ยะ.......ถูกๆ2500.-/B]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2008
  5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เอาอีกแล้วพี่เอก....อิอิ

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0

ดูรูปแล้วน่าจะเป็น JZX 90 หรือ 110 นี่แหละแปลงแป้นบนกับหูล่าง
    ใช้ได้แต่อาจแข็งไปนิด
    อิอิ

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    แต่ของน้องเอกอันเดิมดีอยู่เเล้วนะ

9. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ใช่เลยครับพี่ของเดิมจากพี่ตี๋ยังดีอยู่ทุกอย่าง...ขับสบาย..อิอิ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes: ไฮโซมากเลยครับ 33000 นี้ไม่มีบอลย์จอลย์ ใช่ปะครับ :D

:rolleyes:
    จัดแก๊งตรูดเด้งกันมะ พี่เอก

:D มะ แหม๋ๆ HKS HYPER MAX เชี่ยวนะ :D ท่าทางจะแข็งน่าดู อยากได้บ้างอะพี่โตน

11. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ตรงรุ่นเท่าที่เคยเห็น ของจริงบ้าง ในเวป บ้าง
    มี JIC กระบอกเงิน กระบอกทอง แผ่นรองเงินบ้าง แผ่นรองสีแดง บ้าง
    KYB กระบอกฟ้า กระบอกเงิน
    NISMO กระบอกแดง กระบอกเงิน
    TEIN เขียว แบบปรับได้ และไม่ได้
    OHLIN กระบอกทอง
    ประมาณนี้
    แต่จะหลุดมาเป็นเซียงกง บ้างหรือเปล่า
    สั่งใหม่น่าจะมีเป็นบางรุ่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้