ถามหน่อย ชาวบ้านเขาทำสีทั้งคันก่อน หรือ ทำเครื่องก่อนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ความจริง เริ่มต้น ผมว่า น่าจะทำเครื่องให้เสร็จก่อนค่อยทำสี แต่พอไปเห็นงานที่อู่สี ทำไม เขายกเครื่องออก แล้วค่อยทำสี

ผมก็เลยงงๆ ว่า ชาวบ้านเขาทำอะไรกันก่อนครับ แบบว่า จะทำพร้อมกันเลย ก็กลัวว่า จะไม่มีกินไปหลายเดือนนะครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    บ้างอู่สี ก็ทำการหลบห้องเครื่อง เอาให้ดี ทำสีทั้งคันก่อน แล้วมาทำเครื่อง จะได้ไม่ต้องถอดไปถอดมา เจออู่ดีก็ดีไป ใส่ครบ

3. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ทำเครื่องก่อนครับ จะได้ขับไปทำสี

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ทำสีให้เรียบร้อย แล้วเอารถไปใส่เครื่อง รายละเอียดครบๆ อิอิ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าสีเดิม ไม่เปลี่ยนสี ทำอะไรก่อนก็ได้ครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนสี ก็ทำสีก่อน

แล้วค่อยไปทำเครื่องจะดีกว่าครับ

6. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ก้อแล้วแต่เรานั้นแหละครับ ส่วนมากถ้าทำสีเดิมก้อคงไม่ถึงกะต้องยกเครื่องลงหรอกครับทำแค่ภายนอกก้อพอ แต่ถ้าคิดจะเปลี่ยนสีด้วยก้อตกยกเครื่องลงจะดีกว่าครับงานจะได้เนียนๆ

Step-Divinity ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้