รายงานตัวสมาชิกใหม่ครับ และขอถามเรื่อง B11ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย KoKZillaa, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KoKZillaa

KoKZillaa New Member Member

35
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมชื่อ ก๊อก ครับ ใช้ B11 ครับผม

พอดีได้รถคันนี้มาวันศุกร์ที่แล้ว

อยากถามว่าอาการรถผม เวลาออกตัวมันจะกระตุกและดับ ต้องเลียครัชถึงจะออกได้ทำให้ออกตัวช้ามากครับ มันเป็นเพราะอะไรครับต้องใช้งบเท่าไรถึงจะหายครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

KOKZILAA !!!!

2. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    อาการนี้เป็นตลอดรึเปล่าครับหรือเป็นเฉพาะตอนที่เครื่องเย็นอะครับ(เครื่องเดิมรึเปล่าครับ)

3. KoKZillaa

35
    0
    0

เครื่องเดิมครับผม ตอนขับก็เป็นครับ เวลาผมใช้เกียร์3ขับในเมืองรอบต่ำก็กระตุกครับต้องเชนเกียร์ลงมาตลอดเลย ผมชินกับการขับแบบเหยียบแล้วตอบสนองเลยพอมาเจอคันนี้ต้องปรับตัวเยอะเลยออกตัวเร็วไม่ได้เลยครับต้องเล่นครัชออกตลอดเลย แนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

ถามเรื่องท่อด้วยครับ ใส่แบบใหนดีเอาแบบไม่อั้นแนะนำด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2008
  4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หวัดดีค๊าบ

5. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    ผมก็เคยเป็นคับ แต่ลองตั้งไฟกับตั้งรอบให้มันสัมพันธ์กันก็หายนะคับ ยังไงก็ลองดูก่อนนะคับ

6. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หวัดดี คับ ยินดีตอนรับคับผม

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ยินดีต้อนรับนะครับ:D

9. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  10. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ ก๊อก ผม บ๊อบ ครับ

11. KoKZillaa

35
    0
    0
    เอารูปมาลงให้ดูครับ ผมได้แค่เปลี่ยนแม๊คยังไม่มีแนวทางเลยครับ

แนะนำและติชมได้นะครับ ผมไม่รุว่าจะทำอะไรต่อดีแนะนำด้วยครับ

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองถอดหัวเทียมมาเช็คก่อนครับ ว่าดำหรือเปล่า
    ถ้าดำก็เปลี่ยนไปครับ แล้วลองวิ่งดูอีกที
    อาการเหมือนระบบจุดระเบิดไม่สมบูรณ์

13. KoKZillaa

35
    0
    0
    วันนี้ผมขับๆอยู่เหยียบหายและดับไปเลย เกจ์ น้ำมันยังอยู่ที่ห้องแรกอยู่เลย

ช่างมาเอาก็ริ้อกรองออกมาและก็เอาน้ำมันมาเทใส่ที่คาบู และก็ถอดกรองน้ำมันออก สตาร์ทติดเลย ผมจะทำให้เกจ์น้ำมันเที่ยงตรงเหมือนเดิมยังไงดีครับ

พิมเองผมก็งงเอง:(

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เช็คลูกลอยในถังน้ำมันดูครับ

15. KoKZillaa

35
    0
    0
    ขอบคุณครับผมจะไปเช็คดูครับ ขออีกคำถามครับวิธีทำไฟหน้าไฟฟรี่ สีเหลืองครับ เอาสีสเปร์ธรรมดาพ่นได้ใหมครับ ผมหาซื้อน้ำยาไม่มีเลย:)

16. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เอาสติ๊กเกอร์แปะเอาก็ได้นะครับ เวลาเบื่อ ๆ ลอกออกยากหน่อย จะได้ไม่เสียของ
    โคมหน้า กะไฟมุม B11 มันแพงครับ หาของแท้ไม่ค่อยมีแล้วด้วย
    :):):)

17. พันหก

พันหก New Member Member

45
    3
    0
  18. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    เอาสติ๊กเกอร์แปะเอาก็ได้นะครับ เวลาเบื่อ ๆ ลอกออกยากหน่อย จะได้ไม่เสียของ
    โคมหน้า กะไฟมุม B11 มันแพงครับ หาของแท้ไม่ค่อยมีแล้วด้วย

ผมขอเเนะนำอีกวิธีนะครับเปลี่ยนหลอดก็ได้ครับเพราะหลอดสีเหลื่องมีอยู่เเล้วครับเเต่ถ้าจะใช้สติกเกอร์เเปะตรงไฟมุมผมเเนะนำว่าให้หาร้านเเปะนะครับเพราะว่าตรงไฟมุมมันเเปะอยากอะครับมันมีตัวหนังสืออยู่อะครับส่วนไฟใหญ่เเปะเองได้ครับไม่ยากเท่าไหรครับ

19. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ภาษาบ้านเอ็งเหรอเนี่ย

20. KoKZillaa

35
    0
    0
    ขอถามอีกครับ เวลา เปิดแอร์แล้วเครื่องสั่นมากๆเลยครับเราต้องกดคันเร่งมันถึงจะหายจะมีวิธีแก้ยังไงครับ ขอบคุฅณครับ

(ไม่เอามุขปิดแอร์นะครับ:D)

21. พงศ์ธร

470
    300
    0
    ลองดูแถวๆด้านข้างคาบูจะมีตัวตั้งรอบแอร์อยู่เป็นขาแล้วมีน๊อตประมาณเบอร์ 8 อยู่เวลาขันมันจะไปชนกับตัวเวคคัมแอร์อะไรประมาณนี้ลองดูครับ

22. พงศ์ธร

470
    300
    0
    ลองดูแถวๆด้านข้างคาบูฝั่งคนนั่งจะมีตัวตั้งรอบแอร์อยู่เป็นขาแล้วมีน๊อตประมาณเบอร์ 8 อยู่เวลาขันมันจะไปชนกับตัวเวคคัมแอร์อะไรประมาณนี้ลองดูครับ

23. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แวะมาต้อนรับ...

24. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    หวัดดีคาบ

25. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    อาการดู งง ๆ ว่าแต่ รถอยู่แถวไหนครับ ผม อยู่ นวมินทร์ อิอิ

26. KoKZillaa

35
    0
    0
    เวลาเราเปิดแอร์ มันจะสั่นฮึ่มขึ้นมาเลย บางทีก็เหมือนจะดับอ่าครับ รถผมอยู่อุบลครับผม

27. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    งานเข้าเยอะนะเนี้ยะ เจ้าของกระทู้ หวัดดีคับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
    ใจเย็นๆนะค่อยๆแก้ไขไปนะครับ แก้เป็นเรื่องๆไป เอาที่สำคัญๆก่อนเป็นหลักนะ อย่างอื่นก็ค่อยๆแก้ไขพัฒนาไปเรื่อยๆนะครับ

28. naresB11

naresB11 New Member Member

109
    35
    0
    แวะมาต้อนรับสมาชิกใหม่คร้าบ
    ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบ

29. KoKZillaa

35
    0
    0
    ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ

ปล.มีใครจะขายเขาเฮ็ดเดอร์ใหมครับ อยากได้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้