??? ???????ǡѺ????ҧ????ͧ˹??¤Ѻ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    สอบถามหน่อยคับว่าถ้าเกิดอยากจะวางเครื่องใหม่ แต่จะเล่นเกียร์ออโต้

เครื่องเดิมผม B18B ถ้าวางเครื่องแรงกว่านี้เล่นตัวไหนดีคับ

เอาแบบคุ้มค่า งบไม่บานอ่ะคับผม

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เครื่องเดียวกัน เคยคิดอยากจะแรง โดยประกบฝา B16A อยู่ครับ แรงแบบ Auto เศรษฐกิจพอเพียง
    :cool:

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ขอจองเครื่องกับเกียร์เดิมได้มั้ยครับ

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ประกบฝาเทค กลัวไม่เวิร์คอ่ะคับ กว่าเทคจะเปิดมันคงเปลี่ยนเกียร์ซะก่อน:confused:

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    B16A ครับ เครื่อง เกียร์ กล่อง สายไฟ

6. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    จะเปลี่ยนหัวใจรถ ใหม่หรอคับพี่ เห็นประกาศขายเครื่องเดิม
    อิอิอิ:D:D:D:D

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เทคเปิดแน่นอนครับ ถ้าจะซัดเพื่อความแรง

รอบต้องมากกว่าเทคเปิดอยู่แล้ว กดคันเร่งลงไปยังไง ก็ต้องแรงครับ

ถ้าขับ 2-3 พันรอบ แล้วจะให้แรง ก็คงไม่ได้

หรือไม่ก็ลองมองพวก K20A ก็ได้ครับ แรงแน่ ๆ

8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
  9. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    K20A

เป็น1ทางเลือกอ่ะคับ

เเต่ราคาเเรงปาย

10. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    แอบแรงอีกคันแล้ว :D

11. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    B 16 B ครับเหมาะกับรถปีนี้เลย ราคาก็ กลางๆ

12. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    ใครมีตารางแรงม้า เครื่องตระกูล B กับ K20A ช่วยโพสหน่อยคับผม
    ขอบคุณคับ

13. ชอบเกียร์ Auto ใช่ไหมล่ะ เล่น K24A ของตัว Accord ไปเลย
    จบง่าย และถูกกว่า K20A ฝาแดงเยอะ เครื่องหาไม่ยาก ราคา
    ไม่แพงด้วย

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  14. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    คุณเต้...เครื่อง K24A เนี่ย วางในบอดี้ EK ต้องแปลงเยอะมั้ยครับ แล้วราคาเครื่องอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ พอทราบไหมเอ่ย ไม่รู้ว่า เกียร์ Auto ติดเครื่องตัวนี้ จะพังง่าย ๆ เหมือนที่เครื่อง Honda รุ่นใหม่ๆ เป็นกันหรือเปล่านะ (ถามเพื่อต่อยอกนะครับ...)

ถามต่อ... แล้วเครื่อง Civic FD ล่ะครับ มันหามาวางได้ป่าว เครื่อง R18 หรือป่าวหว่า

ถามเอง...งง เอง ???? :confused::confused::confused:

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้

15. เคยซื้อเฉพาะท่อนล่าง ไม่รวมฝา ไม่รวมเกียร์ ประมาณสามหมื่นกว่าบาท
    ส่วนฝา เกียร์ แล้วก็สายไฟ หาไม่ยากครับ รวม ๆ เฉพาะเครื่องแล้วไม่น่าถึงแสน

ส่วนแท่นเครื่องของนอกก็สองหมื่นกว่าบาท แต่ตอนนี้ของไทยก็ทำออกมา
    ขายกันแล้วครับ แบบตรงรุ่นลย ไม่ต้องแปลง ไวร์สายอย่างเดียว

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    กาญมีโปรเจคไรเนี่ย บอกกันบ้างดิ

17. อิอิ...ม่ายบอก รู้แต่ว่าสั่งแท่นเครื่อง Haspot ไปแล้ว ถ้าสนามบินไม่โดนปิด
    ป่านนี้คงได้หย่อนเครื่อง ลองสตาร์ทกันให้เสียงมันเขย่าแก้วหูเล่น ใช่ป่าววะน้า

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  18. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มึงไม่เอาลงหน้า 1 ไทยรัฐ ไปเลยวะ

เฮ้อ !! อุตส่าห์สั่งมาเครื่อง ไม่มีประโยชน์เลย

เจอกัน ซูฟ Up เว้ย ท่านชอล์

19. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ไอ่น้า ไปไหนมาว่ะ ไม่หลับไม่นอน

20. อืม.....รู้สึกว่าเครื่อง B16b กับ K20A ฝาแดง มันไม่มีเกียร์ออโต้นะ แถมสองตัวนี้ราคาก็ยังเป็นเลขหกหลักอยู่ตอนนี้

21. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    ขอรายละเอียดเครื่อง K24A หน่อยคับ

ขอบคุณคับผม

22. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

เค้าจะรับลงเรื่องเมิงเหรอคับ น้ากานต์ ขอให้แรงสมใจๆๆนะคับ

23. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เก็บตังไว้แดกเหล้ากะกรูมั่งนะ

24. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    น้าออกน่าน้ำสากลไปยังเนี่ย

25. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ถ้าได้ 18
    เครื่องเดิมผมขอ (ฟรี) ครับ

แหมพี่น้องกัน ขอนะครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้