d 15 b turbo อยากรู้

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kawfang, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kawfang

kawfang New Member Member

3
    0
    0
    :)ใครพอจะมีข้อมูล เครื่อง D15 B Turbo บางครับช่วย บอกหน่อย ทำแล้วดีไม ใช้งบเท่าไหร่ เครื่องเดิมๆๆ ติดได้ไม:D

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยเห็นเครื่องตัวนึงอยู่ร้านพี่ตุ่น T.U.N. เชียงกงบางนา

3. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ลองคุยกะพี่เค้าดูครับ ประมาณ 60000 ส่งเบอร์ให้แล้วครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขึ้นอยู่ว่าจะบูสเท่าไหร่ครับ ถ้าสัก 0.7 bar ไส้เดิมก็พอไหววิ่งสัก13.xx-14.xx ขึ้นอยู่กับทำไรมาบ้าง
    งบประมาณ ก็น่าจะ 50000 - 100000 หรือมากกว่านั้น มันไปตามความแรงเลยครับ
    ถ้าจะทำก็แนะนำ GT Garage ครับ

5. เหอๆ...
    ยาวๆ....บอกได้คำเดียว
    D15b. ก่อนจะไปทำสเตป โบ
    ลองทำ พวก ฝาสูบ+แคม+วาวล์+ลูกสูบ+ชาพท์+ครัช+เกียร์+โมลอม
    ก่อนดีกว่าครับ...
    ระยะสั่นอะมันเท้า...นานๆไป...งานจะเข้านะครับ
    เครื่องแค่ D15b. เองผมเคยคิดเหมือนกัน...แต่พอมานึกยาวๆ
    มันไม่คุ้มกันอะครับ...

6. kawfang

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมว่าจะ บูส สัก 0.5 ก็พอครับ ไม่เอามาก ตอนนี้มีน้องในคลับ มี อินเตอร์ ตัวหอย ประมาณ TD 04 แล้วก็ โบออฟ 1 ตัว แล้ว

ถามต่อครับ ใช้กล่องตัวเดิม ได้ใช้ไมครับ:D

7. บูต ที่ 0.5 กับโบ TD04 พอไหวนะครับ
    ไม่เหนียวเครื่องจนมากไปและน้อยไป...
    กล้องเดิมโมแล้วจูน...ก็ได้ครับ
    แต่ขอเตือน...ว่าอย่าลากนานนะครับ
    สงสารเครื่องจริงๆเลย...คริๆคริๆ...

8. kawfang

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เราเอาให้พอประมาณ ครับ เอาม้าอีกสัก 30-40 ตัวก็พอ ครับ

9. ^^
    แบบว่า...อารมณ์ ฟูดดดชิววววว

10. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ดิ ม ๆ ไ ด้ ที่ 0 . 7 ค รั บ m a p เ ดิ ม

ไ ม่ พั ง ถ้ า สั บ เ กี ย ร์ อ ยู่ ใ น ร อ บ + ไ ม่ เ เ ช่ น า น

จ ะ ใ ห้ ดี ห า พ ว ก หั ว ฉี ด b 1 6 ห รื อ H 2 2 ม า ด้ ว ย จ ะ ดี ม า ก เ ล ย

ก ล่ อ ง เ ดิ ม จู น ร อ ม ค รั บ . . . ส บ า ย ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้