วันนี้โดนข้อหาใหม่ "สปอตไลท์ใหญ่เกินไป"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    พอดีวันนี้ได้ผ่านไปด่านบริเวณเยสอินดีด ก็โดนเรียกกันไปตามระเบียบรถแต่ง
    แต่เผอิญได้รับแจ้งข้อหาที่ตลกไปหน่อย "สปอตไลท์ใหญ่เกินไป" คือแบบว่า
    รถรุ่นผมมันก็มีสปอตไลท์ออกจากโรงงานอยู่แล้วเกือบจะทุกคันอ่ะนะ 555
    ไม่เข้าท่าจิงๆ เสียให้มัน100ตามระเบียบ

chai import และ TDAutoparts ถูกใจสิ่งนี้
  2. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เย้ย ติดมาจากโรงงานยังโดนอีกหรอ

3. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    โอยย จะบ้า

ตลกอะ มีงี้ด้วย - -

4. Discount

Discount New Member Member

72
    7
    0
    ว้า แย่จัง เดียวนี้เงินเดือนใช้ไม่พอหรือไงหากินกัน ง่ายเกินไป

5. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    ข้อหาตลกโคตรๆอ่ะ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เวงกำ!! แบบนี้ก็มีด้วยน่ะเนี่ย

7. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    555 มีฮากว่านั้นอีก

วันนั้นขับ IM ไป เจอด่านตรงวัดเสมียนนารี

พี่รวจ : สวัสดีครับ ขอใบอนุญาตด้วยครับ

ผม : ครับ ผมผิดไรอ่ะครับ

พี่รวจ : ดัดแปลงสภาพรถครับ

ผม : เอ่อ ดัดแปลงตรงไหนอ่ะครับ รถผมออกมาจากโรงงานเป็นแบบนี้เลย

พี่รวจ : เฮ้ย!!! ไม่ใช่แล้ว รถโรงงานเค้าไม่มีสปอร์ตไลท์ใหญ่อย่างงี้หรอก ใบขับขี่มาเร็ว

ผม : เอื้อมไปหยิบ แคทตาล็อค GC สมัยก่อนในเก๊ะหน้า "เอ้า พี่ นี่รถผมที่ออกจากโรงงาน"

พี่รวจ : หยิบดู แล้วมึนอยู่ 3 วิ "อ้าว.....คิดว่าโตโยต้า ไปๆๆๆๆ"

TDAutoparts ถูกใจสิ่งนี้
  8. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    อย่าไปว่าเค้าครับ

เค้าแค่ต้องการจะหาเงินไปแดกเหล้า

อ๊อฟเด็กตอนปีใหม่แค่นั้นเอง

9. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    อย่างงี้ก็มีด้วย

10. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    อย่างงี้สงสัยต้องพกแคตตาล๊อก ไว้ในรถ คู่กะเล่มรถแล้วด้วยมั้งคับ :)

11. ต่อไปคงมีข้อหา หน้าตาคนขับผิดกฎหมาย..

12. little_golf

little_golf New Member Member

33
    1
    0
    ตำรวจน่ะตำตรวจๆ

13. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    มันเอา! ทุกเม็ดจริงๆๆ:D

14. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    น่าเบื่อตำรวจประเภทนี้ว่ะ

ของผมจับไฟมุมส้ม โดนไปสองร้อย ไม่เคยลืมอ่ะ เพราะมันทุเรศจัด

15. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมนะเคยเจอ ไอ้ผิดเราก็ผิดนะแต่ดันมาจับผมวันที่ผมไปต่อทะเบียนรถแล้วไอ้รถผมเนี้ยมันสิบกว่าปีต้องตรวจสภาพที่ขนส่งเราเลยให้เค้าตรวจแล้วก็แอบขอถ่ายรูปวิศวะก่อนไว้ยืนคู่กับหน้ารถ สองวันต่อมาโดนจับผมเถียงสุดใจขาดดิ้น(พอดีวันนั้นว่างไม่มีอะไรทำ)คุยไปเรื่อยเปื่อยพี่หนวดเค้าบอกว่าผิดผมก็บอกว่าไม่ผิดเพราะพึ่งไปตรวจมาเอาเล่มให้เค้าดูเค้าบอกว่าผมไปต่อมาที่ ตรอ ข้างนอกอะสิผมก็เถียงไปหน้ามึนๆๆเลยบอกว่าต่อที่จัตจักรถ้ารถผมผิดข้อหาดัดแปลงเค้าจะให้ผมถ่ายได้ไง ไม่เชื่อพี่ดูรูปเลยผมถ่ายคู่กับพี่ที่เป็นวิศวะกร พี่หนวดคงรำคาญผมละคุยกันอีกสิบนาทีครบชั่วโมงเค้าเลยปล่อยๆๆผมไปดีนะที่วันนั้นผมว่างถ้าไม่ว่างก็ ร้อยหนึ่ง อิอิ

16. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    เรื่องนี้โดนครับ รับไปเลย ล้านเยน:D 55+

17. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หากินได้ทุกรูปแบบเลย ตำรวจไทย

18. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เล่นกานแบบนี้เลยหรอ ระวังกนหน่อยนะครับ พี่น้อง แม่มหากินกับเราแบบนี้

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ถ้าเป็นสปอร์ตไลเหลืองคงตั้งข้อหาว่า...เหลืองเกินไปมั้งเนี่ย

20. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    หิว จัด

ถ้าเจอ อีก ขับ เลย ไปเลย คับ แบบชิวๆ ไม่ต้องรีบ ถ้ามันขี่มอไซตามมา

ก้อบอกไปว่า นึกว่าเรียก คันข้างหลัง ส่วน ใหญ่ ไม่ตาม คับ เพราะ รถเยอะ:D

21. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    โดนนะคับ สปอตท์ไลท์อิมกับอีโวเนี่ย วงใหญ่ๆเป้าสายตาดีนักแล

ถ้าไม่ใช้ต้องมีฝาครอบปิดคับ ถึงเราไม่ได้เปิดก็เถอะ เพราะถือว่าอยู่ในสภาพพร้อมใช้

เหมือนกับพวกรถโฟววิลล่ะคับ เค้าก็จะเอาฝ้าคลุมปิดเอาไว้

22. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    ตำรวจไทย จับมันทุกข้อหาที่คิดได้ เฮ้อ.... หาตังอย่างเดียว

23. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    แล้วพี่เดียร์

ไปทามไรแถวนั้น

นอกเส้นทาง เป่าพี่

24. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28

คิดว่าโตโยต้า :D

25. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    แล้วมันจะมี ข้อหา หน้าตาไม่เหมาะกัน รถ ไหมครับ

26. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แบบนี้ก็มี

27. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ผมยังเคยโดน..ขับรถชิดซ้ายเกินไปด้วย...งง

ซะงั้น.................... 100 บาทช่วยท่านได้

28. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    น่าประจานลงทีวีเน๊อะ ข้อหาอะไรไร้สาระ

29. 555555555555555

ตำรวจไทย หิหิ...

30. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เมียแกท้องมั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้