ถ้าเจอคนมี สี มารังแกจะทำอย่างไรกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    อยากจะถามพี่ๆเพื่อนๆว่ากรณีเกิดการเฉี่ยวชนกันแล้วคู่กรณีเป็นคนมีสีหรือรู้กฎหมายจะต่อสู้ทางไหนได้บ้าง

ส่วนตัวผมโดนมา2เคสแล้วในรอบ2เดือนที่ผ่านมาเจ็บใจมากๆอยากได้วิธีแก้เผ็ด

เดือนที่แล้วจอดติดอยู่ปิ่นเกล้ารถคันหน้าไหลมาชนทั้งๆที่ผมก็จอดห่างพอสมควรทั้งกดแตรยกไฟสูงก็ยังไม่เห็นไฟเบรคขึ้นจนชนรถผมแล้วเค้าก็ขับหนีไปดื้อๆผมตามไปทันคนขับเป็นผู้หญิงแต่แฟนเทอเป็นคนคุยกับผมบอกว่าเค้าเป็นอัยการย้ำแล้วย้ำอีกจนประกันมาเค้าไม่ยอมรับผิดเลยไปตกลงที่สน.เค้ายื่นบัตรอัยการให้นายตำรวจที่รับเรื่องผมก็แค่พนักงานธรรมดาไม่มีบัตรอะไรแสดงนอกจากใบขับขี่พอตำรวจฟังเรื่องราวเส็ดก็ถามว่าประกันชั้น1ทั้งคู่ใช่ไหมผมบอกว่าของผมชั้น3ไอ้อัยการก็หัวเราะแบบถากถางว่าแค่ชั้น3เองแล้วผมก้ชี้แจงเหตการณ์ให้คุณรวจฟังแกก็ถามอีกว่าขณะนั้นรถกำลังขึ้นสะพานหรืออยู่บนถนนปกติเราก้ไม่ทันสังเกตุว่ามันเป็นสะพานข้ามคลองเล็กตรงหน้าโลตัสปิ่นเกล้าเพราะชนเส็ดก็ขับไล่คันหน้าไปกว่าจะจอดก็หน้าเซ็นทลันแล้วตำรวจก็บอกเลยว่าแล้วถ้าเป็นถนนปกติรถจะไหลมาชนคุณได้ไงเท่านั้นแหละผมหมดความสัทธาการตัดสินของนักกฎหมายทั้งคู่เลย

ถามว่าถนนในกรุงเทพมันเรียบไม่มีทางลาดชันเลยหรออยากจะพูดแต่กลัวโดนข้อหาหมั่นไส้สรูปผมก็ต้องยอมซ่อมรถเองในขณะที่มันหัวเราะอย่างถากถางอีกครั้งที่เอาชนะเด็กขับรถประกันชั้น3ได้...ไม่ได้ว่านะเรียนกฎหมายมาเพื่ออะไรนี่เค้าคืออัยการนะครับถ้าเป็นคดีใหญ่ๆจะเป็นยังไง

พอเดือนนี้ก็เกิดเหตุเฉี่ยวกับมอไซคราวนี้เป็นนายทหารชุดสีขาวเต็มยสเฉี่ยวเส็ดขับหนีอีกแล้วพอตามไปทันท่านตอบว่าใครชนคุณคุณแหละชนผมแล้วพอเถียงๆกันท่านผู้นั้นก็โทรเรียกพวกมาเพื่อ......คิดเอาเองนะครับ

ประกันก็ชั้น1 เรียนกฎหมายก็เรียน แต่ทำตัวได้เอี้ยมากๆ รั้วของชาติก็เช่นกันเอะอ่ะเรียกพวก

ไม่ไหวแล้วจิงๆคับอึดอัดมากๆเอารถไปทำสีมาสี้เพี้ยนอีกต่างหากเซ็ง จิงๆ

Piccolo ถูกใจสิ่งนี้
  2. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เคสแรกน่าจะถ่ายรูปอัยการเฮียๆแบบนี้ไว้ คงทำอะไรได้ไม่มากเพราะรถไม่ได้อยู่

ในที่เกิดเหตุ พี่หนวดก็อยากจะตัดๆปัญหาให้มันจบ แม่งก็จะตัดสินซี้ซั้ว

อย่างมากก็ไปฟ้องเอา คดีแบบนี้มันไม่มาหรอกครับ เสียเวลาแล้วก็ไม่ใช่คดีอาญาร้ายแรง

ส่วนเคส2แม่งนักเลงแบบนี้ถ้าคุณไม่มีอะไรเลย อย่าไปเสี่ยงดีกว่าครับเปลืองตัว ได้ไม่คุ้ม

เสีย

ปล.ถ้าจะต้องเจอพวกหัวหมอแบบนี้พยายามถ่ายรูปเอาไว้ให้ได้มากที่สุด ยิ่งตอนคุย

ถ้าโทรศัพท์อัดเสียงได้อัดเอาไว้ อย่างน้อยๆถ้ามีช่องจะได้เล่นคืน

ปล2. ไปทำบุญหน่อยดีกว่าครับ เผื่อช่วงนี้มันไม่ดีหนักจะได้เป็นเบา

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่ากลัวจัง

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    มันอยู่ที่ใจของคุณคับ กล้า ๆ นิ๊ด
    ขึ้น "มึง" ขึ้น "กู" กับมันไปเลย
    หัวหงอก หัวดำไม่ต้องไม่สน

ลองดูสิ . . . งานนี้อัยการมี เหว๋อ แดก !
    :cool:

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อิทธิพลมืด!!

6. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    น่ากลัวอ่ะพวกมาเฟีย

7. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ทำอะไรไม่ได้นอกจากหาคนมีสีที่ใหญ่กว่าไปข่มมัน

หาไม่ได้ก็ทำใจ

8. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ทำใจแหละคับ คงมากกว่านี้ไม่ได้ ยกเว้นว่าจะมีอะไรที่ใหญ่กว่ามาข่มมัน

ปล. ที่ใหญ่กว่าสีก็คือ สี<เรียง<เซียน<ตอง

9. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    โห ท่าน มา เป็น 9 เก เลย 555+

10. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ถ่ายรูปไว้เลย ถ่ายเยอะๆด้วยครับ อีกอย่างหาปากกากระดาษ จดรายละเอียด ชื่อเบอร์โทรไว้ด้วย ทั้งคู่กรณีและก็ท่านตำรวจ ถ้าไม่ได้รับความเป็นธรรมจากเจ้าหน้าที่ของรัฐแจ้ง 1111 เป็นหลักฐานไว้ก่อน แล้วค่อยใช้สื่อต่างๆที่มีอยู่ตอนนี้ต่อไป เริ่มจากที่นี่ หรือ ถ้าดังๆก็ pantip ไปเลย แต่ระวังข้อความที่โพสจะเข้าข่ายหมิ่นประมาทได้เน้อ แต่ไอ้ case ทหารต้องดูท่าทางดีๆหน่อยครับ ชีวิตเรามีค่า ดีกว่าเอาไปแลกกะมัน ถ้ายังพอรับได้

ใช่ครับ....ถ้าเราไม่ผิด และ ถูกโยเย ก็เสียงดังไปเลย เคยแล้นกลางโรงพักเลย ได้ผลดีทีเดียว แต่...ย้ำนะครับ เราต้องเป็นฝ่ายถูกนะ

เราต้องใช้สิทธิในการเป็น "ประชาชน" ให้เต็มที่ และ อย่างถูกต้องครับ

ปล.ยันต์ติดหน้ารถวัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม ติดแล้วอุ่นใจได้ครับ ผมบูชาอยู่และรู้สึกว่าไม่เคยมีอะไรที่เราคาดไม่ถึงเลย(ที่ติดตรงกระจกหน้ารถบริเวณใต้กระจกมองหลัง)

11. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ทั้งๆเป็นฝ่ายถูก แต่ทำอะไรมันไม่ได้ แค้นแทนครับ กฎหมายมีไว้ทำอะไรก็ไม่รู้

12. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    คนบางคนการศึกษาสูง แต่ก้อไม่ได้พัฒนาจิตใจให้สูงขึ้นเลย

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่แนะนำครับ เพราะจะได้ไม่คุ้มเสีย คิดซะว่า หมามันวิ่งชนรถไปก็ได้ จบ

14. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    ฟ้องพ่อก๊าบ

15. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ลูกปืนช่วยท่านได้...

16. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    หมั่นใส้นักก็ขับรถชนรถมันแม่งเลยใหนๆก็ต้องซ่อมแล้ว 555+

17. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมด่ามันตั้งแต่กลางถนนที่ไปปาดหน้ามันแล้วครับแล้วพอเข้าข้างทางมันก็เปิดฉากดูถูกว่ารถผมมีประกันไหมของมันอ่ะชั่น1นะผมบอกก็เรียกมาผมก็เรียกของผมมาเผื่อต้องจ่ายมัน(หุหุ)มันเรียกก่อนผมแต่ของผมมาก่อนพร้อมทั้งน้ำเย็น2ขวดให้เราใจเย็นๆมันยังมามองด้วยนะนึกว่าของมันมั้งพอของมันมาก็คุยๆระหว่างประกันผมกับของมันสรุปไม่ยอมรับก็ไปโรงพักผมทั้งขึ้นมิงกรูแต่ดูเหมือจะยิ่งแย่ลงเพราะรู้วิธีพุด(ให้การ)เหมือนเด็กเถียงผู้ใหญ่อ่ะครับ
    มันบอกรถมันเกียร์autoจะไหลได้ไงผมเลยบอกว่างั้นผมคงขับไปชนตูดคุณแล้ววิ่งไล่ไปปาดหน้าคุณเพื่อชดใช้ให้มั้งมันก็เข้าทางเลย
    บอกพี่รวจว่าขอแจ้งความว่าผมแจ้งความเท็จพร้อมทั้งหมิ่นประมาทและชนมันด้วยดูคนเรียนกฎหมายมันทำกับเด็กอย่างผม
    ถามว่ามันมีประกันชั้น1เพื่อไรในเมื่อมันชนใครมันก็ไม่จ่ายอยู่แล้ว

ตอนออกมาผมอยากจะเตะหน้ามันซักทีถ้ามันไม่เป็นอัยการนะ...จิงๆถ้าเป็นคนธรรมดาก็แค่500จบนี่เดี๋ยวยาวหรอกคุณแม่ขอร้อง

ส่วนชื่อกับทะเบียนรถผมจดใว้แล้วครับ มิตซูซีเดียสีดำ อย่าให้เจอ

18. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    อยากอยู่ครับแต่แฟนนั่งอยู่ด้วยและห้ามใว้กลัวหนีไม่รอดแล้วจะเดือดร้อนเพราะอยู่แถวบ้านแฟนเลยต้องเข้าออกประจำ

19. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    สิทธิของประชาชนผมก้ถึงได้ไปพึ่งตำรวจไงครับแล้วผลคือมันเหกรงใจอัยการมั้งถึงถามว่ารถเค้าไหลไม่ได้เพราะเกียร์ออโต้....ผมหมดสัธราเลยควายุติธรรม

เค้าไหลมาชนผมอ่ะแต่เค้าอ้างว่ารถเกียร์ออโต้จะไหลไง....ผมมึนเลย
    แล้วเค้าก็พูดแต่ว่าผมเป็นอัยการๆขนาดประกันผมมาเค้ายังถามเลยว่าผมเป็นอัยการคุณรู้กฎหมายไหมว่าต้องขับห่างคันหน้ากีเมตร
    ห่างกี่เมตรผมไม่รู้แต่ก็ห่างพอที่ทำให้รถผมเป็นรอยถึงเนื้อในสีดำเลยล่ะ....คิดเอาเองว่ากี่เมตร

20. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ลองส่งเรื่องไปที่หนังสือพิมพ์กับทีวีดูครับ

เขาอยากจะดัง เราก็ควรจะให้โอกาสเขา

21. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แค่ซีเดีย นี่นะ . .
    เม่ง . . ใหญ่คับฟ้าชิบ เลย

ปล.น่าจะท้าพนันกับร้อยเวรไปเลย
    ว่าเกียร์ออโต้ก้อไหลได้หากขึ้นทางชัน
    แล้วไม่ได้เหยียบคันเร่ง ถ้าไหล ตร.รับใช้แทน

แต่ก้อชังมันเถอะคับ เรื่องมันผ่านมาแล้ว
    แล้วอีกอย่างเจ้าอัยการมันโยนบาปให้ประกันไปส่ะด้วย
    พูดยาก จิง ๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

22. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    สำหรับผมเคลียให้จบๆ ถึงผิดก็ยอมเพราะมีประกัน3พลัส
    เพราะขี้เกียจไปคุยกับตำรวจ

23. SUNSET Ave.

SUNSET Ave. New Member Member

3
    1
    0
    อย่าไปกลัวครับ หากเกินกำลัง ร้องเรียนไปยังสื่อมวลชนไปเลย

(ผมกระโดดหลบ M79 มาสองลูก แล้ว ยังไม่กลัวคนมีสีเลย)

24. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เห็นใจครับ เจออย่างนี้

25. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เหอๆ ผมไม่สนใจทั้งนั้นว่าเป็นใคร ผิดคือผิดถูกคือถูกครับ มีสีหรือไม่มีไม่สนใจแน่นอน

ถ้ามีสีทำผิดผมก็เอาเรื่องให้ถึงที่สุด มันไม่ได้ใหญ่คนเดียวครับ

26. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    แย่มาก ... อัยการโคตรชั่วเลย อ่านตามเนื้อเรื่องแล้วเป็นใครๆก็โกรธ

27. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    จะฟ้องป๊า....ฮือๆๆๆ T_T"

28. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เหนือฟ้ายังมีฟ้า...........คนจริงไม่พูดหรอก

29. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ไปดื่มแก้เครียดกันดีกว่าไอ้เพื่อน 555+LOL

30. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เซ็.แทนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้