ด่าน . . . มีตรงไหนบ้างเอ่ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย neung4doors, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    อยากจะรู้ว่ามันตั้งกันหลักๆเวลาไหนกันบ้างจะได้เลี่ยงๆไว้

ของผมโดนตอน 4 ทุ่มหน้าฟิว ฝั่งฟิว บางแค

ไหนจะมีเส้น พระราม 2 ตลิ่งชัน บางบอน กาญจนา . .. . . . . .และอีกมากมาย

2. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เยอะครับ บรรยายไม่หมด ตามแต่ช่วงเวลา บางวันก็มี บางวันก็งด..

เท่าที่เห็น...ส่วนใหญ่จะเป็นช่วงสายๆ ไปจนถึงบ่ายสองกว่าๆ

1.ถนนรามอินทรา กม.8 เลยไปหน่อย ตรงปั๊มเอสโซ่ ก่อนเข้าเส้นวงแหวน(แฟชั่น). ..

2. ถนนเสรีไทย ใต้สะพานมอเต้อเวย์

3. รามคำแหง เลยซอยมิสทีน ฝั่งขาเข้า..

4. เลยแยกลำลูกกาไปทางสะพานใหม่ ก่อนปั๊มเอสโซ่...

5. ดอนเมือง หน้ากองทัพอากาศ....

6. หลักสี่ตรงเลี้ยวขวาจากวิภาวดีไปรามอินทรา..

ปล. ใครเข้าด่านแล้วไม่มั่นใจกัวโดนเรียก.. ผมแนะนำให้จี้ติดๆคันหน้าไว้..

ไม่รุ้นะ...แต่พอดีผมเข้าแล้วรอดมาทุกด่านเลยทำงี้.. (ตอนภาษียังไม่ได้ต่อ+ทะเบียนหน้าวางหน้ากระจก)

3. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ถนนเพชรบุรี ด่าน เป่า โดนกันประจำ ใช่ไหมตาหนึ่ง ตรงช่วง รร. สยามอ่ะ 555++

4. ใกล้สิ้นปีแล้วตรงที่ไม่น่าจะมีมันก็มีครับเจอแบบตั้งตัวไม่ทันเลยอ่า

ทางที่ดีเมาแล้วขึ้น TAXI ดีกว่าครับ อิอิ

5. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    11 โมง - บ่าย 2

เลียบด่วนรามอินทรา แถวๆเจ็ทเก่า

เส้นวิภา ตรงแยกที่เลย ม เกษตร

แยกจากเลียบด่วน เข้า 71

แยกเหม่งจ๋าย

ลาดพร้าวก่อนถึง Big C

ประมาณนี้ครับที่เคยโดน

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หน้าแม็คโครจรัญ จะตั้งประมาณ ช่วงบ่าย ถึง เย็นๆ ครับ

7. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    แยกกรมศุลกากร ใกล้คลองเตย วันพฤหัส 4ทุ่ม-เที่ยงคืน มีแน่นอนครับ ถ.พระราม3แล้วแต่อารมณ์ครับ แต่มีทั้ง2ฝั่ง

8. neung4doors

551
    11
    0
    อัพไปก่อน

โดนอีกจะมาบอก อิอิ

9. โดนข้อหาอะไรเหรอหนึ่ง........

10. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    อย่าเผลอนะ ด่านเก็บตังดินแดง.....ถ้าไฟซีน่อนเมื่อไหร่ มันวิ่งมาดักเลยครับ

11. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ด่านกลางซอยจรัญ 13 ตรงตัดใหม่

กวนตีนมาก !!!!

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ช่วงนี้หน้าสวนหลวง ร.9 หรืออาจขยับไปหน้าปากซอยทางลัดไปราม2

หลัง 22.00 น.มีแน่ๆ ใครอยู่แถวนี้ระวังกันมั่งนะคร้าบบบบบบบบ

13. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ทางขึ้นทางด่วนทุกที่จะมีจราจรกลางมายืนดักตามด่านเก็บตังก่อนเข้ามองสังเกตให้ดีเลี่ยงได้ก็ไปช่องอื่นครับบไม่งั้นเจอขอหาที่มันตั้งขึ้นเองเยอะแยะไปหมดหมดสิทธิเถียงครับ......ต้องเอาตังอุดปาก

14. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    สี่แยก เทพารัก ครับ ด้านที่มุ่งหน้าไป หนามแดง
    ด่านนี้มาแรงครับ
    เพราะตั้งหน้าบ้าน คนใหญ่โต ล่าสุด
    ตำมหรวดเยอะมากมายครับ
    ใครผ่านไป ระมัดระวังด้วยครับ

15. ตรงข้าม สน.บางนา หน้าปั้ม ปตท. 21.30.- เป็นต้นไป หิหิ...

16. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ด่านเห็นๆไม่ค่อยน่ากลัว

ที่น่ากลัวคือด่านอีแอบ แม่งประจำหลังต้นไม้ ใต้สะพาน หลังตู้จ่ายเงินทางด่วน

ชอบโดดมาขวาง ไม่ชนแม่งก็บุญแล้ว

17. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ส่วนมากจะโดนเรียกด่านทางด่วนดินแดงคับ แมร่งเล่นยืนทุกช่องเลยกร๊าบ.....แต่ก็ไม่มีอะไร ทะเบียนก็ใส่+พรบ. ก็ไม่ขาด ไม่เคยโดนเรื่องแต่งซิ่งเลยอ่ะ

18. killer_rw

killer_rw New Member Member

13
    3
    0
    เกษตร นวมินทร์

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  19. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ตรงข้ามซีคอน ตอนดึกๆ

20. neung4doors

551
    11
    0
    เส้นสาย1 ตอน9โมงเช้า มาแระ

21. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ด่านตั้งกล้องจับความเร็วบนทางด่วน ขาประจำเลยก็จะมี

1. ดอนเมืองโทลเวย์ - 10.00 น. จะชอบแอบตั้งกล้องฝั่งมุ่งหน้ารังสิต โดยจะแอบๆอยู่ก่อนถึงดอนเมืองประมาณ 1กม. ซัดมาถึงหน้า Miracle Grand ก็เตรียมเบรคกันให้ดี วิ่ง 100 พอนะครับเดี๋ยวจะโดน

2. บูรพาวิถี (บางนา-ชลบุรี) - 10.00น. จะตั้งกล้องฝั่งมุ่งหน้าชลบุรี แถวๆตรงหน้าตึก Nation ซัดผ่าน Central บางนา ก็เตรียมตัวเบรคกันได้แล้ว จุดนี้จะตั้งถึงประมาณเที่ยงๆ บ่ายๆ

3. บูรพาวิถี - 13.00 น. จะตั้งกล้องฝั่งขาเข้ากรุงเทพ ตรงจุดหลังด่านเก็บเงิน บริเวณ โค้งขวายาวๆ ชอบแอบอยู่ในรถฉุกเฉินของทางด่วนสีเหลืองๆ

22. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    เส้นศรีนครินทร์ ลงสะพานข้ามเส้นบางนา ทั้งไปและกลับ

วันอาทิตย์เจอบ่อย ประมาณ 10:00 ถึง เที่ยง

23. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ศรีนครินทร์ แถวๆซีคอนคับ (ด่านเป่า)

ลาดกระบัง ตรงเลยแยกประเวศไปหน่อย

และก็ตรงพระจอมเกล้าลาดกระบังคับ มีบ่อยๆเหมือนกาน

24. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    ไม่รู้ด่านนี้มีใครตอบยังครับ ตรงถนนศรีณครินทร์ ลงสะพานตรงร้าน TRD มาน่ะ ด่านตั้ง อยู่ตรงโชว์รูมฮอนด้า ถ้าขับมาก่อนขึ้นสะพานจะมองไม่เห็นเลย

25. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    มานั่งอ่านดู จริงครับ จะคอยมีตำรวจแอบตามหลังต้นไม้หรือตามสะพาน หรือ หลังช่องเก็บเงินทางด่วน และ ก่อนถึงด่านทุกครั้ง :confused:

26. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ............เริ่ม...ขยัน...แบบ บ้าบอ.....ขึ้นแล้ว....ระวังด้วยนะ

27. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เลียบด่วน เหม่งจ๋าย ทาวน์อินทาวน์

สายๆ--เที่ยงๆ--บ่ายๆ

สิ้นปีรีบหาตังค์ส่งนายกันเป็นแถว :p

28. neung4doors

551
    11
    0
    ใช่เลยคับ

ยิ่งใกล้ปีใหม่แล้วด้วย

29. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    เกลียดตำรวจ สั้นๆ หากินบนหลังคน

30. neung4doors

551
    11
    0
    ผมว่าคิดอย่างนี้กันเยอะเลย แหละ

ผมคนนึงแหละที่คิดเหมือนกัน -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้